Asante ndugu Nevo, hebu tuendelee kusimama kidogo kwa maombi na tuinamishe vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, kwako tutatoa sifa kwa mambo yote ambayo macho yetu yameona, masikio yetu yamesikia, na tukushukuru wewe Bwana kwa sababu leo tunajua kwamba wewe ni Jehova Mungu, yeye yule aliye mkuu na atakayekuwa daima. Tunakushukuru wewe kwa ajili ya Yesu Kristo ambaye amewezesha atupate kurudi kwenye ushirika wa kiungu pamoja nawe tena, kwa njia ya kumwagika kwa damu yake isiyo na hatia, kwamba kupitia upatanisho wa damu hiyo sisi sasa ni wana mbindi za Mungu hayidirikambado tutakavyokuwa mwishoni, lakini tunajua tutafanana naye, kwa maana samona yeye kama alivyo. Basi baada hilo la tutosha kabisa, maadamu tunafanana naye tukisimama katika umbo la mfano wake. Na sasa Baba, hatutaki wakati huu kuyafuatisha mambo ya ulimwengu, bali tugeuzwe kwa kufanywa upya roho zetu kwa Roho Mtakatifu. E, apate kuja akachukue maisha yetu katika ulinzi wake mwenyewe, na apate kutuongoza na kutuelekeza katika siku tulizobatiza duniani, Nasi tutalitukuza jina lake kuu. Tunakushukuru wewe kwa mambo haya yote, na kwa matazamio tunakutazamia kuzuru kwako pamoja nasi usiku wa leo, tukiwa tumekusanyika humu ndani sasa, na tukiamini kwamba wewe utakutana nasi kama ulivyoahidi, katika jina la Yesu Kristo, amina. Nami Daudi aliyesema nifurahi, walipotuambia, waliponiambia, na walipo twende, walipo katika nyumba ya Bwana. Basi tunashukuru sana kuwa hapa usiku wa leo na ni majaliwa kuwa na nafasi nzuri sana kuwepo hapa kuzungumza nanyi, watu na rekodi eh, kanda chache. Kwa hiyo nimeangalia kule nyuma chumbani kuona iwapo ndugu wanachukua kanda, ina- inaendelea sasa. Kanda zinaendelea, sawa. Kusudi la jambo hili ni kwamba niliahidi eh, kupeleka jumbe, ningekuja nire, nirekodiwe hapa maskanini. Sasa tuna ningetaka kusema jambo fulani kuhusu asubuhi hii leo, mara tu baada ya adhuhuri hasa, tulipokuwa tunamaliza mkutano wa asubuhi, jambo fulani lilitukia e, ambalo labda baadhi e yenu hamkuwepo na hamkusikia habari zake. Uh, nilikuwa ninafunga uh, ibada nami nilikuwa nikizungumza toka hapa jukwani, nikimwangalia ndugu akisimama hapa akipeana mikono na watu. Jina lake ndugu Wei, tunavyomwita yeye hapa ewe, ni nesi aliye hitimu. Ndugu Wei ni mmoja wa watumishi wa Mungu, hii pia hufanya kazi ya serikali lakini ana wito moyoni mwake kwa miaka mingi, wa kazi ya umishonari alisikia, ameongozwa kwamba Mungu angemleta hapa apate kungoja penye kituo hiki hapa hata atakapopokea maagizo zaidi kuingia katika huduma. Siku chache zilizopita, nikizungumza naye, nilipokuwa na mahojiano madogo naye pamoja na mkeo Uh, asubuhi li nilipokuwa nikikiri kwamba nina kinyongo nilimtaja ndugu Wei pia kwamba ana kinyongo, jambo ambalo bila shaka ni la kawaida miongoni mwa watu wote. Na muda mfupi baadaye, ndugu Wei alishikwa na ugonjwa mbaya wa moyo, akaanguka sakafuni, akafa. Nami nilimuona mkewe na nikaona, nimeshuhudia watu wengi wakifa na ha. Hainibidi ku, kusema jambo hili uh, like napenda kujivunia Yesu Kristo na nguvu zake. But wakati huu that, nafikiri haitupasi kind of kujaribu kama kujivunia yeye kwa njia yoyote kwa jambo that ambalo yeye, yeye hakutenda bali nimemwona Yesu Kristo akifua wafu mara nyingi thabiti kabisa, and madaktari wakifanya majaribio kuhakikisha, kwa mfano huko Connecticut hivi majuzi katika mkutano mmoja atifike uh, katika namna fulani ya ukumbi mkubwa maarufu na wa mkutano, alikuweko na daktari Barton uh, daktari Mkristo jukwani pamoja nami, daktari wa madawa alikuwa na mwanamke mzuri maarufu Mkristo, mwanamke mzuri alikuwa tajiri sana. Alikuwa ameketi kuelekea mkono wangu wa kushoto, na nilikuwa nimefanyiza mstari wa maombi, ndipo nikamwona yule mwanamke mara mmoja. Wakati mtu yeyote moyo wake unaposimama, unaweza ufumbe macho yako mbali, wakati unapostuliwa nusura kufa. Wakati moyo wako unaposimama, kwa kweli mboni zako za macho hupinduka nyuma na ile sehemu nyeupe ya jicho lako hutokeza nche. Nami na nilishuhudia jambo hilo wakati alipokuwa anaanguka chini, na haraka sana walimwita yule daktari wa madawa, naye akamwendea haraka kupima mapigo yake, ndipo akatitiza kichwa chake, akaweka mikono yake juu yake, sikio lake kwenye moyo wake, naye alikuwa ameshaaga dunia. Alianguka sakafuni, huku mbindi yake akipiga makelele, jambo ambalo lilitatiza mkutano. Niliendelea sababu sikuwa na neno lolote la Bwana kwa yule mwanamke, basi nikaendelea. Walisema kitu kama kumwita Ndokibrana, na wakasema hatutaki kumwita akiwa kwenye mstari wa maombi, sababu yuko chini ya utambuzi. Kisha wakasema mwite Brana mdogo. Huyo alikuwa mbili ai mbili, kwa vile alikuwa ni mwanamke aliyekufa, hakutaka kwenda. Unajua, watu huona shaka juu ya mtu aliyekufa. Hilo hilo ni hilo ni ganda tu, hakuna kitu hapo. Hapo watu kuwazia vya ajabu, huyo mtu huyo hayupo hapo, mwenyewe wameenda zao. Na kwa hiyo aliogopa kumkaribia yule mwanamke kwa sababu amekufa. Hivyo mara Roho Mtakatifu akanena nami, nikaondoka mahali pale, nikashuka chini kwa vika, ndio nikaja alipokuwa. Na nilipoanza kwenda tu alipokuwa, Roho Mtakatifu akanena nami, ndipo nikasema, Mary. Akasema, naam ndugu. Brana alikuwa mzima na na uh, hajawahi kutuona sisi hapo kabla, na ilikuwa mara ya kwanza mkutanoni. Uh, alafu huko uh, showan no hivi majuzi, yapata loo, uh, ningesema isiyopungua kama miaka minne iliyopita au mitano, nilikuwa nikizungumza usiku mmoja kwenye gala ya silaha, walikuwa na kundi kubwa la watu na mtu moja wa yapata miaka themanini nadhani na mke wake wa kupendeza kwa wadini ya Kiluteri wanahudhuria lile kanisa maarufu la Kiluteri pale, nalisahau jina lake sasa. Ilo kusanyiko kubwa sana la Kiluteri Amerika, kwenye kusanyiko moja kwa washiriki wa kanisa, na ni nchi maarufu kwa Luteri, na nilipokuwa nikizungumza Nilimwona mtu yule akitwa ki, kirudi nyuma namna hiyo na mikono yake ikainama e, naye akaanguka kifudifudi akafa kiti kipo mkewe, akaanza kupiga kelele akapata sa sauti jamani, nisaidieni, jamani nisaidieni. Nikaangalia nikasema, hebu kila mtu aketi, nyamazeni. Nilimngojea Bwana anipene na nami shetani, nilikuwa tu ninajitayarisha kutoa mwito wa madhabahuni, na hapo ndipo tu anapotaka kujionyesha. Kwa hivyo uliwahi kuchunguza wakati unapoanza kutoa mwito wa madhabahuni, hata vitoto vichanga vitaanza kupiga makelele na mambo kama hayo? Huyo ni shetani. Ninyi ambao ni wa rohoni mnaelewa. Kwa hiyo Bwana alinipa jina lake, nami nikamwita, naye akafufuka. Hivyo na asubuhi hii nilipokuwa ninageuka, tunaona na nimeona mara nyingi Bwana Yesu akiwafufua wafu. Yule mtoto mchanga kule Mexico alikufa kwenye saa tatu asubuhi ile, na hii ilikuwa kati ya saa nne na saa tano usiku ule, huyo alipofufuka. Na, na huo ni ushuhuda uliothibitishwa pamoja na ushuhuda wa daktari Wajambo. hilo unaona kwamba huyu mtoto alikufa katika ofisi yake kwenye saa tatu asubuhi ile, nafikiri ilikuwa pneumonia. Mtoto huyu anaishi leo, kadiri nijuavyo mimi, na hilo lilikuwa mbele lo Jermani ya watu thelathini arobaini elfu. Ndipo asubuhi hii imemuona ndugu yetu Wei kama anavyoketi, alikuwa ameketi papahapa sasa. Lakini alivyokuwa anaketi papahapa, mahali fulani ndani humu alikuwa amesimama nasi tulikuwa tunaimba na utukufu utukufu haleluya na, na kupeana mikono. Nilimuona wakati ulipokuwa unamshika na kichwa kikarudi nyuma. Yeye ndugu Wei hana ugonjwa wa vitu kama kuzimia au kufanya hivyo. Yeye nilimwona akianguka kichalichali, kisha nikamwona mkewe ambaye ni nesi aliyehitimu akichunguza mapigo yake ya moyo, yalikuwa yamekoma, ndipo yeah, so ndipo naamini alikuwa na donation bibi, hapa dada mweusi anayekuja kanisani. Baadhi ya walianza kukimbia mbele, na sasa yeye bibi Wei aliendelea kunipungia mkono nitoke pale jukwani nije kila mtu anyamaza kimya, msiondoke vitini mwene, msiangaike kamwe. Katika nyakati kama hizo, unaona, ilo ndilo shetani anataka mfanye. Subiri tu uone ambalo yeye atasema. Kama ni mtu fulani anaenda, anaenda utukufuni, vyema, hatuna budi kuenda uh, siku moja. Hapana mahali pazuri kuliko uh, kanisani. Kwa hiyo, kwa kwa hiyo kwa hiyo basi mumu humo mu, mu, mu, katika nyumba ya Bwana. Kwa hiyo okay, basi lakini, huyo mtu alikuwa anageuka nyuma, nikafikiri pengine jambo fulani basi amezimia au jambo fulani limemtikia la namna hiyo, bali nilipotazama na kichwa chake kimegeuzwa namna hii pia ilipoona mle ndani sehemu ya chini ya macho yake imetokeza nje. Huwezi kufumba, huwezi kuweka macho yako katika hali ile Kusimama kwa moyo ndiko kunafanya hivyo. Nami nikapita hii, naye ulikuwa na mtu fulani. Mtu mkarimu alitandika a kitu fulani cha kulazia kiti chake, hiyo hapo. Miguu yake, mikono na kila kitu vimekakamaa, ulisimama. Uso wake ulikuwa mweusi kama koti langu, uh, wekundu mweusi, uh, na macho yake yamepinduka nyuma. Nami najua ugonjwa mbaya wa moyo, najua wanavyofanya na jinsi, eh, wanavyogeuka mtu mwingine yeyote aliyewahi kuuona. Kwa hiyo niliweka mkono wangu kwenye mapigo ya moyo wake, na hakuna mapigo tena, zaidi ya yalivyo katika dawati hii. Hamna kitu. Yupo hapa eh, nesi aliyehitimu aliyechunguza mapigo yake ya moyo hapa kuwepo na mapigo ya moyo mle. Basi juzijuzi nilipokuwa na ndugu wei kwenye utambuzi humu ndani, niliona kwamba alikuwa na moyo unaonong'ona hata hivyo. Kwa hiyo basi nikawaza, haya basi, kwa hiyo niliweka mikono yangu juu yake. Mungu mpenzi, ninaita katika jina alake Yesu Kristo, nafsi ya ndugu yangu wae wake urudi tena na Bwana Yehova anajua na Biblia yake ikiwa mbele yangu, ilisikika kama nilipouweka mkono wangu kwenye mapigo yake ya moyo, na kama ni juavyo, nitawajibika katika jambo hili siku ya hukumu kama ni makosa. Basi ilisikika kama mapigo ya moyo wake yalipiga mara nne au mara tano haraka, yakafanya tu -tu -tu -tu -tu -tu -tu -tu, na kisha ukaanza ukienda alikuwa anataka kufungua mdomo wake exactly kuniambia jambo fulani, na kujaribu kufanya mdomo wake na kugugumiza kwa namna fulani, akijaribu kutamka hilo, ndipo akatamka maneno Dick Branham, kisha like ikaonekana like kama kwamba angerudi usingizini au jambo fulani. Basi nikangojea kidogo tena, nikayachunguza mapigo yake yake tena yalikuwa yanapiga kawaida. Yana kawaida. Yana kawaida. Yana kawaida na alafu tena nikaangalia, naye akanitazama, na yalikuwa kwa namna fulani, niliona hajifahamu, hakujua alipokuwa, ila moyo wake ulipiga kawaida, naye Mungu alikuwa amemrudishia wayi wake tena kwa hiyo of... anasema na hilo kwa heshima ya Yesu Kristo ambaye ni Mungu yeye yule, kwamba wakati asubuhi hii nilihubiri kwa kirefu, nikapita wakati wangu kabisa, nimechoka na akudofika, na kungewezekana kuwe na mambo mawili, au alichoka au ilipozungumzia juu ya kuwa na kinyongo, sio tu kumuumbua ndugu yangu, kama vile tungesema, kwa sababu nilikuwa ninakiri kwamba nina kinyongo. Na nadhani kama ningaliuliza usiku wa leo katika kundi hili la watu wanaosikiliza, ni wangapi ndani humu wanajua mna kinyongo, karibu kila mkono ungeinuliwa juu ili ujue ndugu. <coughs> Wei, hebu nikuonyeshe kama ni utambuzi au la. Ungabi, mnajua kama mna kinyongo, inueni mikono yenu. Angalia hapo, unaona. Lakini sijui kama mshtuko huo wa kumwambia ndugu Wei jambo hilo akalichukua kama kwamba nina mkemea au jambo fulani basi ndiyo sababu aliingia katika hali hii, kisha Bwana Yesu akamrudisha. Sasa mimi mimi, uh, ni uh, nafikiri kwamba Mungu ye that, yule ambaye yule mtakatifu mashuhuri Paulo alimwakilisha katika siku zake, kwamba alipohubiri kwa muda alipo mrefu siku moja, kisha mtu fulani akaanguka akaaga dunia, ndipo Paulo Paul alipomwendea yule uh, mtu kwa neno la Mungu aliwaambia makutano wai wake umo ndani yake. Ah, nafikiri kwamba inadhibitisha kwetu, au kama ah, kamwe hujaliona hapo awali kwamba Yesu Kristo ni yeye yule, jana leo na hata milele pia, yawezekana yeah, na mambo yalikuwa hivi kwamba nimejaribu kulifikiria hadhuri hii kwamba nimesimama hapa na kwa moyo wangu wote nimewaambia kweli kabisa, na kuwaambia kuhusu kinyongo changu, kisha nikakiri waziwazi sababu, na kuwaomba muombe kwamba utu wangu wa dani utabadilishwa kuwa utu watu, anipate kufanya kama Bwana alivyotenda na kuthibitisha kwamba yeye bado atanipeleka kazini. Yeye aliachilia hilo litukie kuonyesha kwamba yeye bado uponya wagonjwa na angeweza kufufua wafu. Basi nafikiri ilikuwa tu uthibitisho wa yale ilikuwa ni kihubiri na ambayo nimekuwa nikishuhudia kuhusu ufalme wa Mungu, na hilo ni jambo la jinsi ile ile ambalo ndiyo kwanza yeye amwambie ndugu Robertson kule na mwingine wa hao ndugu. Sasa twampenda yeye kwa ajili ya hilo, nasi tunashukuru siku wa leo kwamba ndugu Wei yupo pamoja nasi usiku wa leo na hakika Mungu hajamaliza na ndugu yetu, la sivyo angaliaga dunia asubuhi ya leo. Kuna kazi atakayofanya ndugu Wei, nami uh, nakutaka ujue ndugu Wei kwamba kanisa hili lote pamoja nami mwenyewe tutaomba kwamba Mungu atakuonyesha mpango wake kwa maisha yako na ya mkeo na mara ukiwa daili atakuweka humo, ina hakika yeye atalitekeleza ndugu wei, na sisi sote kama Wakristo tutashukuru kwa ajili ya ndugu wei. Hilo ni kweli kanisa, na tutaomba kwamba yeye pamoja na dada wei watapata mahali pao katika Bwana kwa utumishi wao maishani. Sasa pia nilitaka uh, kuzungumza na ndugu wangu. nilikuja mapema ili niweze kuzungumza naye na kutaka kujua maoni yake au nini kilifikia naye, ajui. Unaona, ulikoma tu naye akaanguka tu off na kuaga dunia. Hilo tu ndugu wangu alikuwa anataka or, na akauliza kama kuna mtu yeyote katika jengo hili ambaye anashuka kwenda koenda a uh, ajumanne ama wakati wowote wote unapo unaku, unaku, unakwenda kwe kwenye mkutano huu sasa na labda ni mkutano mdogo sana, ni undugu unakutana nami. Nafikiri ni huko juu mahali fulani porini, au mahali popote pale huko juu, na pengine hakutakuwa na watu wengi sana na nadhani mkutanoni, kwa sababu kwa kweli hata hawajui ninakuja bado, unaona. Na kwa hiyo marafiki wangu huku itachukua siku moja au mbili usiku kabla hawajajua. Hata marafiki wangu huko Arkansas ambao wananiua huko watakuwepo mkutanoni mbali. Kama kuna mtu anayekwenda na wangekuwa na nafasi ya kumbeba mtu mwingine, ndugu wengi angefurahi kufanya hivyo, alisema eta ngazi ya kuwa izingekuwa mzigo kwa watu kwa kumtunza atakapokuwa huko, kwa sababu angeweza kujitegemea. Lakini kama kuna mtu anayeenda, ingekuwa ishara kwake kwamba Mungu angetaka yeye aende, au angekuwa katika, angekuwa katika mapenzi ya Mungu, akishuka aende huko. Kwa hiyo ninyi nyote mnamjua ndugu wei ameketi hapa pembeni, na ingawa mtu yeyote angetaka kumbeba ambaye anaenda huko na ana nafasi kwa abiria mmoja zaidi, yeye angefurahi kufanya hivyo. Basi usiku wa Jumapili ijayo, Bwana akipenda, nitarudi au asubuhi ya Jumapili ijayo, hasa na na kama uh, ndugunevo anaendesha shule ya Jumapili na itakapomalizika, nataka akurekodi kanda nyingine nikiweza, na kama sikukosea, nafikiri nitazungumzia juu ya maisha yako. Je, maisha yako yanastahili ijili kwamba yaani, au je mke wako maisha yanastahili ijili? Hilo ndilo ninalotaka kusema. Je, maisha yako yanastahili ijili? Nami nataka kurekodi kanda juu ya hilo, Bwana akipenda. now, tonight, a... na sasa so, so, usiku wa leo nimetangaza kwamba leo nitarekodi kanda hiyo. Mchungaji a... hata sidhani so, alihubiri. uh, aliniita tu uh, ili kuzungumza uh, hapa jukwani now, sasa basi mimi uh, sijui uh, oh, oh, oh, sasa, iwapo wao wanarekodi kanda kama unaona unaelekea kutoka au chochote kile unataka kutoka nje, hebu uwe kimya uwezavyo, kwa sababu hatutaki, unaona, hizi hizi mikrofoni ni nyepesi sana sana kwa kunasa, na zina nasa kelele ndogo sana, nasi tunarekodi, tunajaribu kurekodi kanda hizi kwa ajili ya huduma ya dunia nzima nini, nini lamungu, tikana, ya na usiku wa leo nataka kutangaza somo langu kama lile, baada ya mimi mimi kusoma neno la Mungu linalopatikana katika Injili ya Mathayo mtakatifu sura ya ishirini na nne, katika Injili ya Mathayo mtakatifu sura ya ishirini na nne. Basi na tuanze sasa kwenye aya ya thelathini na tatu na tusome maandiko basi. Kwa mtini jifunzeni mfano; tawi lake likisha ku, kuchipuka na kuchanua majani, mwatambua ya kuwa wakati wa mafuno ukaribu. Nanyi kadhalika, uyaonapo haya yote, tambueni ya kwamba yu karibu mlangoni. Amin, nawaambieni, kizazi hiki hakitapita hata haya yote yatakapotimia. Mbingu na nchi zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Walakini habari ya siku ile na saa ile hakuna haijuaye, hata malaika walio mbinguni, ila Baba peke yake kwa maana kama vile ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa katika somo letu tunaona leo tunaposoma kwamba sehemu ya kwanza ya sura hii inasema kwamba wanafunzi walimwita yeye kando ya mlima mlimani, wakamwambia dalili ya mwisho wa dunia itakuwa nini, na ni nini dalili ya kuja kwako, na ni lini utakuja, wakati ambapo halitasalia jiwe juu ya jiwe kwenye hekalu. Sasa anaendelea kujibu. Angalia hapa kwenye mstari wa kwanza Yesu akaenda zake akatoka hekaluni, wanafunzi wake wakamwendea ili kumuonyesha jengo la hekalu, naye Yesu akajibu akawaambia, hamyaoni haya yote? Amina nawaambieni haitasalia hapa jiwe juu ya jiwe ambalo halitabomoshwa. Na wanafunzi wake hata alipokuwa ameketi katika mlima samahani, alipokuwa ameketi katika mlima wa Mzeituni, wanafunzi wake wakamwendea kwa faraga wakisema, so tuambie mambo haya yatakuwa lini, na ni nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia? Naona waliuliza maswali matatu, naye anajibu maswali matatu ni lini utakuja, wakati ambao hutasalia jiwe juu ya jiwe, nini dalili ya kuja kwako na vipi eh, kuhusu mwisho wa dunia. Wengi na wengi, naamini kwamba sisi ndugu, tunafanya makosa kwa kujaribu kuliweka lote kwenye kuja kwake. Kine anajibu maswali matatu mbalimbali aliyoulizwa, kwa nini kungekuwa na uh, wakati ambapo halitaswalia moja la mawe haya juu ya lingine. Jambo hili litatukia lini? Nayo wow. Nini dalili ya kuja kwako na itakuwaje katika mwisho wa dunia? Unaona maswali matatu mbalimbali mbali. Na ye anaanza kwa kujibu mmoja, kuhusu lini mawe yangeachwa bila moja juu ya lingine, ndipo baada ya yeye kumaliza swali hilo, basi yeye anaanza na dalili ya kuja kwake A basi anaingilia mwisho wa dunia. Now, yes. Sasa tunaona hapa moja ya mambo ambayo wanataka kuyazungumzia usiku wa leo ni kile kimulimuli chekundu cha dalili ya kuja kwake, nasi tutazungumzia usiku wa leo juu ya siku za Nuhu ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana wa Adamu. Na uh, sasa hili lilijia mimi juzi juzi, uh, nami nafikiri labda ningejaribu uh, kurekodi huu kwenye kanda na kuzungumzia juu yake, ndipo ni ikiandika e, and maandiko kadhaa hapa ambayo ningetaka kuyarejea labda na kuyasoma katika muda kidogo lakini sasa bwana wetu Yesu Kristo aliuliza swali hili, naye akawapa dalili ya kuja kwake, na mara yeye akasema hivi: Mbingu na nchi zitapita, mbali neno langu halitapita. Halafu ye akasema jifunzeni mfano wa msingi." Matawi yake yakiisha is kuchipuka matambua ya kuwa wakati wa mvuno ukaribu. so things, Weyum, etumia, au, kwa hiyo mnaonapo mambo haya yakitumia au yakidhihirishwa, jueni kwamba wakati, wakati umekaribia na kisazi hiki hakitapita hata mambo haya yote yatakapotimia. Kizazi kipi? Kizazi kile ambacho kitaona ule ukengeufu, tutakawazungumzia usiku wa, the... wa leo kwa hiyo tufikiria hapo kuhusu kifungu changu rezi, uh, rezi, cha maneno kama kimulimuli chekundu cha kuja pake. Inanikumbusha kungojea kwenye stesheni ya gari la moshi, kwamba wakati mtu au watu wanaposimama hapo karibu, kama vile we wengi wetu tumekwisha fanya tulipokuwa tunangojea kupanda gari moshi, na hatuwezi kusikia gari moshi or, au ulioni mbali, unajua wa, wakati umewadia, kingine station master that's, that's, anasema limechelewa kidogo limechelewa exactly kidogo, bali hatujui ni wakati gani, lakini litawasili hivi karibuni. Nasi tunatembea tembea hapo stesheni, mikono yetu mifukoni na tuketi juu ya makasha yetu, kisha waamka kwenda kununua kifurushi cha njugu haranga na kuzungumza na mtu aliye upande wa pili wa barabara lakini mara tu tunaona kitu kikitukia, kuna makelele yanayosikika nje kwenye reli, na tulipoona selo inashuka, ndipo kimlimuli chekundu kinaanza kumemetesha. Ni kitu gani? Gari moshi liko jengoni, ingawa huwezi kulisikia, ingawa huwezi kuliona. Kimlimli hicho chekundu na kuteremshwa kwa ile selo kunaonyesha kwamba linakuja. Ndipo basi, iwapo unatarajia kuondoka kwa gari moshi hilo, afadhali utupe chini kifurushi hicho cha njugu karanga, uwache kupiga domo, uchukue makasha yako ukajitayarishe la, la sivyo utaachwa sababu likusimama hapo kwa muda mfupi tu litaondoka iwapo bado ungali unasimama upiga domo yule jirani upande wa pili wa barabara utaachwa ni zaidi zipi basi tunaonapo selo ya kimlimuli kwamba Ye as yuko jengoni, anakuja gari moshi la ajili ya zamani linapita, liko karibu sana as. Na tunapojifunza siku ya leo kuhusu kifungu hiki muhimu, dalili ya kimlimuli, kama as Bwana wetu alivyoketi juu ya mlima na kuambia mambo haya yangetukia, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu hivyo ndivyo itakavyokuwa kati katika kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa tunataka kurudi nyuma kwa kifungu kidogo Now, na kuona iwapo tunaweza kuona kitu chochote katika siku hii ambacho inafanana na siku za Nuhu. Ndipo tunaweza kujua basi mahali tulipo katika siku hiyo ambayo Bwana wetu focus. alizungumzia kuona kama iwapo Uh, twaweza kuona ulinganifu wowote na siku za Nuhu. Ili kulitenda jambo hili, nafikiri yatubidi kurudi nyuma katika kitabu cha Mwanzo, kwenye siku za Nuhu, na kama mtafungua pamoja nami tafadhalini katika maandiko nyuma katika Mwanzo sura ya sita na hizo ni And siku za garika na uadilifu na hali za siku ile. Mwanzo sura ya sita. Sasa tunataka kusoma, angalia na ulinganishe siku ile na siku hii. Tazama, ikawa wanadamu walipoanza kuzidi usoni mwa nchi. Neno la kwanza kabisa la tuonyesha so, so, kimwili halisi kwamba ile siku imekaribia, kwa and maana hakujawahi kuwa na wakati katika historia people, yote, so, yote ambapo kumekuwa na watu wengi hivyo na wanaongezeka haraka sana kama tulionao leo hata ni vigumu kupata mahali pa kuishi. Basi kuna ongezeko kubwa sana la watu juu ya uso wa nchi. Mpaka sayansi inasema kwamba ikiwa wataendelea kuongezeka kama wanavyofanya, mnamo miaka ishirini hata hakutakuwa na chakula duniani cha kuwatosha watu. Reader's Digest naamini ndilo ambalo ilinukuu jambo hilo kwamba hata hakutakuwa na chakula cha kuwatosha watu ambao wanaongezeka haraka sana. Tunaweza kuangalia kila mahali na kuona kwamba sehemu zilizokuwa nyika zimegeuka jiji, hata ingawa upangaji wa uzazi umetia fora sana kuliko ilivyopata kuwa namini no, ilinenwa kuhusu uh, Chicago. Natumaini eh, kunukuu takwimu hizi vibaya, bali kwa kweli visa vilivyoorodheshwa uh, visa thelathini elfu vya kutoa mimba kila siku sitini huko Chicago, visa vya kutoa mimba kila siku sitini vilivyoorodheshwa. Vipi kuhusu hivyo visivyoorodheshwa kamwe? Unaona, katika jiji moja kubwa tu la watu milioni nne. Vipi kuhusu ulimwengu? Bado watu wamesongamana, hata hawawezi kuwashughulikia India. Wanajaribu kuwa uh, kukatiza sehemu ya uh, kibinadamu ya mwanamume na kuwafanya towashi ili watoto wasizaliwe, kwa sababu wana- wanaongezeka sana, milioni mia nne na sabini wakati huu huko India. Vipi kuhusu China ambako ongezeko ni kubwa zaidi, Urusi na nchi zingine za ulimwengu? Watu walipoanza kuongezeka juu ya uso wa dunia Unaona, sasa tunarudi kwenye wakati wa gharika. Wana wa kike walizaliwa kwao, wana wa Mungu waliwaona hao mbindi za mwanadamu ya kuwa ni wazuri, wakajitwalia hao wake wowote waliowachagua. Bwana akasema, roho yangu haitashindana na, na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama, bali siku zake zitakuwa ni mi, miaka mia na ishirini. Nao wanefili walikuwako injini siku zile, tena baada yao wana wa Mungu walipoingia kwa mbindi za mwanadamu, wakazaa nao wana au ndio walikuwa wanadamu hodari zamani, watu wenye sifa. Loo, uh, niso uh, soma jinsi gani lipo tulilopata hapa unaona. Sasa mmoja ya mambo ya kwanza ninayotaka uone kwamba awa, wana wa Mungu waliwaona mbili za wanadamu day, kwamba walikuwa wazuri. Now, sasa si nalielekeza ili ulimwengu mzima, lakini hapajawahi kuwa na wakazi duniani kadiri inavyoweza kuwaza. Ni wakati ule tu ambapo kuliwahi kuwa na na urembo wa jumla miongoni mwa wanawake. Basi mnaweza kukumbuka, baadhi yenu, enyi wanawake wazee, na baadhi yenu watu wanaume ambao mnaweza kukumbuka huko nyuma miaka mingi iliyopita, jinsi ilivyokuwa shida ya kumpata mwanamke uh, mrembo mbali. Leo huoni yeyote isipokuwa aliye mrembo. Ni kwa sababu kwamba wamefikia mambo haya yote ya kukata nywele zao na kujipodoa na, na aina zote za nguo za kutamanisha na kadhalika, wanaweza kujitoa wenyewe kwa njia hiyo. Jambo jingine, mkono wa saa umerudi nyuma kulingana na maandiko, na wanawake daima wanazidi kuwa warembo. Naweza kukumbuka nilipokuwa mvulana mdogo shuleni, nami ninageuka kuangalia watoto wadogo siku hizi wasichana wadogo wanaokuwa na anaweza kutazama kufikiria juu ya wanawake, nilipokuwa kijana mwanamume na kuwaangalia wasichana siku hizi, nakumbuka, kungekuwa na msichana mmoja anayependwa na watu wengi, na hiyo haizidi miaka ishirini na mitano iliyopita. Msichana mmoja anayependwa na watu wengi, msichana mrembo, na karibu kila mvulana alitaka kumwandana msichana huyu kwa sababu yeye alikuwa maukia wa wakundi pengine katika mji mzima, kungekuwa na wawili ama watatu wa hao wanawake. Sasa wote wamekuwa warembo, wote hilo ni kutimiza maandiko na kimwimi chekundu kwamba wakati umekaribia. Wamebuni vitu kama rangi ya midomo na na vipondozi sasa mwanamke ambaye si mrembo sana bado anaweza kujifanya mrembo kwa yale vipondozi vyote vya kurembesha uso na ma mambo wanayofanya kujirembesha. Max Factor inafanya kazi mchana na usiku, na kuna fedha nyingi zaidi zinazotumiwa kwa vipondozi Marekani katika mwaka mmoja kuwarembesha wanawake kuliko zinazotumiwa katika maduka ya vyakula. Hiyo ni kweli. Nyasahau ni dola bilioni ngapi kila mwaka zinazotumika kwa vipondozi kuwarembesha wanawake wetu. Sasa sisemi chochote kupinga hilo. Inawaonyesha tu kwamba ni kimlimuli chekundu kwamba wakati umekaribia, kwani Yesu alisema mwenyewe was, kama ilivyokuwa katika no siku za Nuhu ndivyo no kutakavyokuwa kujapate mwana wa Adamu. Unaona jambo lile lile no. Watu walipoanza kuongezeka, watu wengi pindi za wanadamu walikuwa wazuri na wana wa Mungu waliwaangalia na wakajitwalia wake. Sasa huo si usemi wangu binafsi, nilisoma katika Biblia ambapo Yesu alituambia turudi katika mwanzo na kulinganisha siku hizi pamoja ongezeko la watu na urembo wa wanawake. Sasa hiyo ni ishara kubwa. Sasa onyo Onyo la Yehova aya ya tatu. Bwana akasema mara baada ya jambo hili kutukia. Remember, kumbuka, Roho Mtakatifu aliandika Biblia, na Yesu alipewa nguvu na utimilivu wa Roho Mtakatifu, naye alinena tu kwa Roho Mtakatifu na maandiko yameandikwa na Roho Mtakatifu, na ye yu yule hasa aliyeandika Mwanzo sita alituambia katika Mathayo ishirini na nne uh, tukijua wakati umekaribia, turejee katika Mwanzo sita na kulinganisha na hayo ongezeko la watu duniani, na hata hivyo upangaji wa uzazi na hayo mambo yote yanayotendeka, hata haulipunguzi linatendeka hata hivyo, kwa sababu tuko katika watatu wa mwisho. Basi angalia, mara kukaja wakati iliposema wanawake walikuwa warembo sana wenye sura nzuri sana, nasi tukilinganisha tukulinganisha hilo kwa hili, twaweza kulihakikisha sasa. Nilikuwa nikiangalia picha za wakati mrefu uliopita, wakati babu zetu walipovuka zile nyanda, nasiwezi kukumbuka jijina la yule mwanamke, lakini jina lake lilijulikana toka San Francisco hadi hadi Boston kwamba ndiye alikuwa mwanamke mrembo zaidi nchini. Pearl White, naamini ndilo jina lake, wa miaka mingi iliyopita. Aliuawa na mpenzi wake Scott Jackson, na kama ungeiona picha ya huyo mwanamke eti ndiye mpindi mrembo zaidi ya wote nchini, in ingekuwa vigumu kwako kumwangalia, angeonekana kama kitu cha kale hapa nje barabarani. Kwani karibu mwanamke yeyote ambaye ungemwangalia kwa namna yoyote upendavyo angekuwa mrembo mara tatu zaidi yake. Mwanamke yeyote leo ambaye ungemwona akipita barabarani, unaona ni kuongezeka urembo wa mwanamke. Na halafu, nimeshangaa kama wanawake wetu wanatambua hili na wanaweza. Hiyo ndio sababu nataka kanda hii iende, ili ili usiweke sana. Tunataka muwe wenye sura nzuri, lakini tunataka muwe, muwe wa kawaida. Hatutaki muwe wa kijuujuu. Baadhi ya wanawake hawa warembo, kama ungewachova kwenye pipa la kuvulia muda kidogo na kuwaosha wangeonekana tofauti kidogo, na na kuwavalisha jinsi iwapasavyo kuvaa. Lakini wa, wa, wa hawafanyi hivyo, wala huwezi kuwaambia vinginevyo, na tutalifikia hilo baada ya muda kidogo. Lakini ni kile kile kimlimli chekundu. Iyakumbuka watu walipoanza kuongezeka juu ya nchi na wanawake wakawa warembo ni saa hiyo ilikuwa wakati huo ambapo Bwana akasema roho yangu haitashindana na wanadamu. Unaona ule mfumbato, unaona mkono wa Mungu, roho yangu. Binti za wanadamu walikuwa urembo, nao wakajitwalia wake, naye akasema basi roho yangu alichoshindana na mwanadamu milele, itazifupisha siku zake. Sasa sa ya nne, na wanafiri walikuwepo duniani siku zile, tena baada ya hayo wana wa Mungu walipoingia kwa mbindi za wanadamu, au, au mbindi za mwanadamu wakazaa nao wa bwana na hao ndio watu waliokuwa hodari zamani, watu wenye sifa. Umechunguza, hakusema neno kamwe kuhusu ndoa. Angalia, wana wa Mungu wakaingia kwa mbindi hakuna neno kuhusu ndoa na kama ukilichukua katika Kijunani cha asili hapo maana ya neno hilo kinasema, nimeliandika hapa mahali fulani mke, walijitwalia wake katika haya ya tatu, walijitwalia wake katika Kijunani, niliangalia adhuri ya leo halikusema walijitwalia wake, ilisema walijitwalia wanawake, sio wake. Sasa hebu e, ilithibitishe hilo na na Emphatic Diaglott, uone kama hiyo si kweli. Walijitwalia wanawake, sio wake, walijitwalia tu kama walivyokuwa wapenzi wa holela, kama vile ilivyo leo. Maneno mengine walikuwa vimada siku hizo, kama tu walivyoleo, walishika njia yeyote waliyotaka na kujitwalia mwanamke yeyote waliyeweza. Wakati wana wa Mungu, sasa wengi wao husema hapa kwamba hao walikuwa ni malaika walioanguka na kadhalika, na hao wanaume na wanawake, lakini kuonyesha ya kwamba ni kosa ni kosa kabisa, Biblia haisemi mahali popote kuhusu malaika kuwa aidha wanaume au wanawake, na isitoshe hakuna mwanamke ma aliyetajwa kuwa ni malaika katika Biblia kamwe. Sasa kama unataka maandiko juu ya jambo hilo, madhao ishirini na mbili ishirini na kadhalika, unaweza kulipata. Sasa hilo hilo, hakuna kitu kama malaika mwanamke. Hiyo ndio sababu kwamba muhubiri mwanamke. Malaika ni mjumbe. Naa, ni nani? Malaika ni mjumbe na hakuna kitu kama hicho, bali unaona wamebadilisha leo kama ilivyokuwa siku hizo. Sasa ni na mambo yaliyoandikwa hapa ya kihistoria, hatunataka kuyafiti... Ukijafikia katika dakika chache, angalia wanawake wa siku ile, katika siku za Nuhu, lazima walikuwa ndiyo maongezo ya siku ile. Unaona, wana wa Mungu, wana wa Sethi, waliwaona binti za Kaini kwamba walikuwa warembo. Kwa nini walikuwa wao nao, walikuwa mbindi za Kaini. Wana wa Mungu walipowaona mbindi za wanadamu walikuwa warembo wa wakajitwalia wanawake. Ndivyo wana wa Mungu walipoanguka kutoka cheo chao na Mungu, na wakawa wenye kuandama wanawake. Na kama hivyo sivyo, mambo yalivyo leo hii, sijui yalivyo hiyo ni kweli, mana mume hata angalia, mazungumzo yetu leo angalia ya kile kitu unachotaka kuangalia, chunguza wa jambo hilo kila mahali. Ilionekana katika siku ile, lazima walikuwa wanawake wazuri. Wanaume walikuwa watumwa kwao. Historia inasema kwamba wanaume kwa wa kweli walikuwa watumwa wa wanawake, kwa sababu walikuwa warembo sana, hata wakawa watumwa kwa kweli. Waliwatengenezea madhabahu wakawaabudu, na hebu wazia, kwa kweli waliabudu mwili na damu ya mwanamke zamani zile. Hiyo ni historia. Basi linganisha hilo na leo ni kitu kile kile ndugu yangu, wanaume kwa kweli wanawaabudu wanawake. Mbona katika nchi yetu wenyewe bibi Kennedy anafikiriwa mara mbili zaidi kuliko ilivyo kwa rais? Hiyo ni kweli, na iwapo siku zote unazungumza kuhusu mwanamume kama ana mwanamke anayevutia, haya basi na sasa wanasema hivyo kuhusu kuendesha magari. Unawasikia wakisema wanawake ndiyo madereva walio bora za sana hivyo, kwa sababu nitawaambia kwa nini. Mimi na mbili tunasafiri kote Marekani, kujionea wenyewe, tuliweka ra ramani ndogo katika ninino, kijibao kidogo cha kuandikia, tukaandika mwanamume na mwanamke na kila wakati mwanamke alipokosa tuliweka alama upande wake na mwanamume alipofanya kosa tungeweka upande wake. Na katika mia tatu tunawaita zomea, wamewekwa kando ya barabara, ungalishangaa kulikuwa na wanawake mia mbili na themanini ukilinganisha na wanaume kumi na tisa. Lakini unajua kwa nini? Mahakama za polisi, polisi hawatamshika msichana mrembo moja katika elfu moja kweli, atachukua namba yake ya simu mbali, hatamkamata na hivyo ndivyo ilivyo. Si ajabu rekodi hazilionyeshi. Unaona, kwa sababu wanaume leo wako kama walivyokuwa katika siku za Nuhu, wanasujudia madhabau ya wanawake warembo. Hiyo ni kweli Lo jamani! Ah, ah, jinsi, hapana budi, ilikuwa mbaya sana siku hizo, jinsi walivyoabudu hawa wanawake, wakiacha miili yao hivyo wapate kutamanisha. Na kama walikuwa hodari zaidi kwa kufanya jambo hilo kuliko walivyo siku hizi, na furahi siku hizi wakati huo, hebu lifikirie jambo hilo, jinsi ambavyo wao tu, jinsi ambavyo wanawake wameanza kutenda, wanavyotenda sasa. Angalia Biblia ilisema walikula na wakanywa. Sasa hilo hilo ni halali, hakika ndoa ni ya kuheshimiwa. Mwanamume mwanamume anamuoa mwanamke, hilo ni jambo la heshima, hilo iliyoanzishwa na Mungu. Mbali inapokuja wakati mwanamume anamchukua mke wa mtu mwingine, au amtwae kijana mwanamke au mwanamke fulani, haidhuru yeye ni nani, avunje nadhiri yake ya ndoa na kufanya jambo ambalo si halali, ni dhambi mbele za Mungu, na Biblia inazungumzia jambo hilo na kulipinga kwa ukali sana. Sasa angalia Jere, hiyo jesed, inasema hivyo mdoa. Mungu alianzisha hiyo huko Edeni, bali yeye hakika yoyo alilaani uzinzi na wanaume hawa na wanawake, wana wana katika siku ile walikiuka amri za Mungu na wakajiamlia wenyewe na kulitenda kwa vyovyote. Sasa Sa linganisha jambo hilo na leo iangalie kama ukitaka kuona kwamba gari moshi tayari limefika, hebu wazia hilo kindani sana. Sasa See? kwa kuwa Yesu Kristo asiyekosea ndiye aliyesema maneno haya naona basi, angalia vile ilisema hapa, walikula na wakanywa, bila shaka pamoja na wanawake warembo. Sasa tunatambua kwamba hilo ni sawa, kula na kunywa, hizo ni moja za kawaida za maisha, hatuna budi kufanya hivyo. Bali ikiwa hilo ndilo linalojaza akili yako hii, watu wamekuwa walafi, walevi wanawake wakinywa pombe hotelini na ulienda mahali ambapo po pombe kali na vinywaji vikali sana vinaandaliwa, wanawake wanakunywa zaidi ya wanaume. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu walikuwa wakila na kunywa na kuolewa maa mengine walikuwa wakishi na wanawake bila ya kuoa. Na leo mbona imekuwa desturi kabisa. Walikuwa na rino ambapo ungeweza kuoa na kutaliki na kuoa tena, yote katika siku moja, lakini tendo hilo sasa ni la kizamani. ha hao waume kama wajiitavyo, na hao wake hubeba funguo mbalimbali za vyumba kwenye miji hii. Sasa mimi usafiri na naishi katika miji mikubwa, na najua hilo ni kweli kwamba mume ana miadi yake na mke ana miadi yake, kwamba mume ana miadi yake na mke ana miadi yake. Yake, na yake nam ni kusanyiko la ufundo hivi kwamba hata imezaa kundi lala kizazi teketeke te te kivivu kisichopaa kinachoelekea jehanamu. Miaka michache iliyopita <inaudible> angalia ambapo binadamu <inaudible> amefikia katika mwili wake, angalia alipofikia kwa mambo aliyotenda. Sayansi daima inajaribu kutengeneza chakula bora zaidi, mahindi ya kisasa na na nyama za kisasa, nyama za kisasa, na huku chakula hicho hakifai kabisa, kinawa watu nao hawatambui. Mbona mnamo miaka michache ijayo hawatakuwa kitu, ila kundi la watu Yavu yavu. Miaka hamsini iliyopita oh, michezo ya kandanda uh, iliendelea uh, kama ilivyo siku hizi, wala hukusikia kama mtu yeyote aliyeumia. Ivi sasa inawa dazani moja au mbili kwa mwaka, mpira utampiga mtu, yeye hana chochote ndani yake cha kushikilia uhai wake mle ndani, yeye yuko kama asili, unampiga ni teketeke sana, Amekwisha kufa wakati Bob Fitzsimmons alipopigana na Corbett, naamini walipigana raundi mia moja ishirini na tano aduri moja, mikono mitupu. Wakati watu hao kwa ngumi hiyo ya mikono yao wangeweza kuchukua mbili kwa nne kwenye inchi nne na kuponda ile mbili kwa nne bila kitu ila ngumi tu. Walilala wamechovya mikono yao katika siki kukifanya ngumi zao ziwe ngumu. Nara raundi haikuwa ndogo ya dakika mbili tatu kama tulizonazo leo. Hawakuwa wamevaa anglavu zenye manyoya ya mikononi mwao, na kuna mtu aliyeuawa nao. Wakapigana raundi ilikuwa ni kubwaga chini ili kubidi umwangushe mtu chini. Nao walipigana mara mia moja na ishirini na tano wakibwagana chini. Hao walikuwa wanaume, na leo wabidi wakomeshe mashindano ya dondi, na huku wamevaa glavu zenye manyoya laini mikononi mwao na katika makonde yao hawezi kupigana raundi mbili au tatu bila ya mtu kuuawa. Kuna nini of of amefanywa that. kwa tita la sijui takataka nyororo mchanganyiko mtupu mpaka kizazi chote kina kufa hivi, mbizilia haikusema hilo kwamba wangekuwa dhaifu zaidi na werevu zaidi. Ona jamii ya wanadamu wataishi kwa kidonge, watakula kidonge kwa chakula chao, chao cha kutwa si kitu, ila kundi la watu wenye kufuta wa wa sigara, kunywa whisky, wanaokimbilia vinywaji vikali, kundi lililo haribiwa na madawa ya kulevya na ya kujidunga sindano, mapinega shuleni na upunzaji sheria wa watoto. Si ajabu, mama yake akiwa ya uko barabarani akitenda jinsi anavyotenda, inamtumbukiza e, mtoto kwenye jambo lile lile. Ongezeko la wanawake warembo, maisha ya umma yamevurungika. Lo, jamani ni jambo kuu jinsi gani katika siku tunayoishi, jinsi wanavyolitenda. Ili ni kuchukuliana na hilo, hawataepuka. wanafanya nini kama tu walivyotenda wakati huo, wanavihati amri za Mungu. Mungu alisema uzizini, lakini so wanaonyesha kwamba wanaweza kulitenda na kuepuka Wanafikiri wataepuka bali hawataweza kamwe. Labda hupaswi kuja kusikiliza haya hata ha? Hivyo Mungu alisema kwamba huu ndio wakati ambao kimyimuli chekundu kingememetesha. Yesu alisema hivyo. Sasa ni ni dhambi ya jinsi gani wanaotenda na kuchekelea dhambi mara nyingi hiyo jambo lile ambalo Biblia hii inaliita ufisadi, ulimwengu leo unaliita jema, unapowachukua wasichana wadogo na kuwavua nguo zao na kuwaweka nje huko huku, wamevaa kaptura, wamevaa suruali na kadhalika na kutembea barabarani, na wanafikiri ni sawa kwa msichana kuonyesha mwili wake wa kike ambapo Biblia inasema ni dhambi, ni chukizo, lakini ulimwengu uliita jema. Unaona, wanafanya amri za Mungu na kanisa alisemi neno juu yake, kata miladia ambapo mtu fulani anapaswa kusimama katika jina la haki katika jina la Yesu Kristo na kulikomesha jambo hili. Siku moja Tutawajibishwa jambo hilo siku ya hukumu. Naam, kama hili likisikika la kale na la kijinga kwa mtu fulani, chunguza miaka michache kule nyuma, halafu uone yanayotendeka sasa, halafu uwazie ya usoni. Hakuna ya usoni ila kuja kwa Bwana. Angalia, linganisha. Wanawake hawa wa nyakati zilizotangulia gharika na yanayotendeka leo. Chunguza walivyokuwa, chunguza walivyotenda wana wa Mungu. Chunguza wanavyotenda leo -hmm. Nilikuwa nimeketi mkutanoni si muda mrefu uliopita na karibu nizimie, wakati hao wote ilionekana kama kila mtu anafurahia mazungumzo, so, ya mhudumu fulani aliyekuwa anasimama jukwaani, nami nilikuwa nimeketi na pembeni basi akaja kijana ki mwanamke naye, alikuwa amevalia vibaya sana, naye akaja akitembea ndani ya kanisa hili kama anavyosema Biblia, akienda kwa hatua za madaha na kila maubiri jukwani, pamoja na kusanyiko, kila mmoja akigeuza kichwa chake na kuangalia, wakimfuatilia msichana huyu. Nani akafikiria andiko hili? wana wa Mungu waliwaona binti za wanadamu, wanawake warembo wenye dhambi, wasiomcha Mungu. Lo, jambo hilo limeyavunja makanisa mengi vipande vipande, liliondoa roho wa Mungu. Angalia, waliwaona binti za sa wanadamu. Sasa kumbuka, Yesu Kristo asiyekosea alisema kwamba mambo haya yangekuwa hivi katika siku hii. Yeye alisema mnaonapo mambo haya yakitimia, basi mnajua kwamba wakati upo mlangoni. Sasa hakuna watu wengi watakaosema hayo. Kuna wahubiri wengi ambao hawangesema hayo. Angeweza kama angetaka, lakini kama angesema kusanyiko lingemfukuza. Hiyo ni kweli kabisa. Hii hapa, kuna jambo moja: kama mtu ameitwa na Mungu atadumu na Biblia hiyo, sijali ambalo lita sasa kutenda jafu bidi ukumbuke kwamba hilo ni kweli, na kweli hufunga au huweka huru, na hivi ndivyo Yesu Kristo alisema. Hasa bwana wa Mungu walianguka kwa sababu ya maumbo mazuri na nyuso za mbindi za wanadamu, na hilo ndilo tulilo nalo hasa leo hii. Jambo lile lile tena. Sasa linganisha siku ile, ongezeko la watu, wanawake wakizidi kuwa warembo, wana wamungu, wa Mungu wakianguka, wana kuolewa, kesi za talaka, kuishi katika uzinzi na kadhalika. Mbona tunasema, ndugu Branham, hebu kidogo, sijui sikiliza, ndugu, kabla tu ya kusema kitu, sikiliza hili Yesu Kristu alisema kwamba kila <laughs> amtazamaye mwanamke <laughs> akamtamani amekusa zini naye tayari mwonyoni mwake na no. Unapoona mtu anapotoka astini mwake, anapotoka kanisani, anapotoka nyumbani mwake, right, akaingia barabarani, unaona nini ila onyesho kila upande la mili na damu. Yeah, wanawake hizo nizobana usa mzuri, unajaribiwa. Hilo ndilo Mungu alisema ningetukia, hilo ilitukia hapo. Basi wakati upo mlango, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu wakati mwana wa Mungu walipowaona mbili za wanadamu na wakaanza kujitwalia wanawake. Wanaona? Basi sasa angalia tunaona kwamba jambo lili le li leo, tunaona katika historia kwamba walikuwa wanatamanisha sana mpaka wana wa Mungu, wakajitengenezea madhabahu za wanawake kama vile ya Venus na kadhalika. Unaona, wao walitengeneza madhabahu kisha wakayasujudia. Unaposema maandiko Bwana hatuna mambo kama hayo leo. Usingeweza kulinganisha zamani hizo na siku hizi. Samahani, naamini no, mbaya zaidi leo kuliko ilivyokuwa wakati huo oh. Tunaona nini hivi? Hata huwezi kuchukua gazeti bila kuona kila kitu unachoangalia kimejazwa wanawake, wanawake warembo, katika kila kasha la whisky, katika magazeti, wamevalia kisinivu na kiwe sherati kwenye TV katika kila kitu, ni baadhi ya wali wanawake waliovalia kizinivu, wanawake warembo. Na tunaona kwenye matangazo ya ya sigara, kila kitu ambacho unaweza kuangalia utaona kwamba ni mwanamke anayevutia. Hata huwezi kuona tangazo la soksi ndevu za hariri mpaka uone namna fulani ya miguu nyembamba imeingizwa ndani yake hiyo, right. Ni kweli uh -oh! Lakini ni nini, mbona uh -oh! hivyo? Inakumbuka mtu aliyefanya kazi kwake Chris Meisner juu hapa pembeni, wengi wenu mnakumbuka Chris Meisner toyache Lilian, jina lake lilikuwa Lili, nafikiri Elinga, na wakati alipo, mtu mmoja alimjia huyo alikuwa msichana mwenye sura nzuri, na mtu fulani alitaka apate ruhusa toka kwa baba yake akuweka kuweka uso wake picha yake sura yake kwenye kasha la premende. Na huyu mzee mluteri wa Kijerumani akasimama kwa miguu yake akasema, ukoriku ni tusi mimi kuweka picha ya mbindi yangu kwenye kasha la premende ikaenezwa nchini kote na leo je, wakati vibao di vya matangazo televisheni, kila unachoangalia ni wanawake waok watafu washirafi wasio mcha Mungu. Hilo ni kweli nini? gari moshi ile gari la kale ile gari moshi la kale tayari limo jengoni. Sasa Biblia ilisema hivyo itakuja hivi karibuni, tunasikia sauti yake. Tunazungumzia mambo mengine kuhusu jambo hilo mbali. Kumbuka, hiki ni kimulimuli kingine, moja ya vimulimuli ambavyo vimemetesha me mbele yetu leo. Oh, tuna no tunaona hali ya taifa, tunaona furugu za siasa, tunaona tuna hali ya kanisa, tunahubiri juu yote hayo mbali, hili ni jambo jipya, ni jambo ambalo alipendi kuzungumziwa sana na watu, bali lazima lifanywe kwa maana ya diji kuwa na sauti inayolia. Kumbukeni maneno gali haya yanayonena usiku wa leo yatakutana nani huko ng'ambo kwenye hukumu. Naona ilipomwona mwanamke huyu, shinda mrevu uliopita kwenye ono, alionionyesha Bwana nikamwona akifa huyo. Siwezi kukumbuka jina la mwanamke yule, yeye Marilyn Monroe. Namsikuwa nimemwona hapo hawali, sindi kuona sinema bali nini, ilikuwa nimemwona msichana yule, naye alikuwa anavutia, naye alikuwa jaribu kukifikia kitu fulani. Alikuwa anakufa, alikuwa ana ugonjwa mbaya wa moyo. Ndipo Bwana akasema, sasa wewe useme kwamba amefariki yapata saa kumi. Hakujiua kasema, lakini unaweza kusema alikufa kwenye saa kumi, sababu ni saa kumi kasoro nukta chache. Niliona mahali walipompata. Basi nilimwambia Bili, nikaiambia jamaa yangu wale waliokuwa pamoja nami kuhusu jambo hilo, na siku chache baadaye ikawa Marilyn Monroe ndiye aliyefariki. Sasa Nilipokuwa Canada juzi juzi, watoto wangu walizidi kuniambia mahali fulani ambapo bibi fulani alitupangisha nyumba, alikuwa na televisheni. Nao wakasema utakuwa na mchezo wa kuigiza uitoa mto wa kuto kurudi huu ndio mto inakovua samaki wakati wote, na John Smith rafiki yangu ndiye anayefanya safari hiyo, kasema wamefanya sinema yake, wakasema baba, pengine bwana Smithi yumo kwenye kipindi hicho, ungetaka kukiona vyema. Nikasema nitakaporudi kutoka Canada, kama nikiwahi kwa wakati mzuri, nitakiona vyema. Wakati mchezo ule ulipokuja, nikaenda kule kuona, nikaenda kuona. Ndipo nilipoenda aliyekuwa akicheza ni nani ila Merlin Monroe. Sasa huyu hapo amekwisha kufa mwaka mmoja au zaidi. Huyo hapo amevaa kiuesherati kitupu. Hiyo hapo sauti yake ingali inacheza na itacheza kwa miaka na miaka kwenye hiyo kanda ya sumatu kama kanda hiyo ya sumatu ingeshikilia kitendo chake, ambapo kama angeweza kuangalia kutoka mahali alipo usiku wa leo. Natumaini ameokolewa, lakini sijui hilo, ni juu ya Mungu. Bali kama angeweza kuangalia nyuma, hawezi kukana hilo, hawezi kuikana hii, kwa sababu tunayo ni zaidi jinsi gani. Mungu ana kila msogeo, kila kitendo kwenye kanda yake yeye ya yenye uwezo mkuu sana ambayo itakuwepo, hatuwezi kuikweka, ipo papo tena. Kumbukeni, kama kungekuwa mikrofoni imekaa papo hapa ambapo hili lipo, na nilikuwa nikiutangazia ulimwengu sasa, watu wa ulimwenguni kote wangesikia sauti yangu kabla hata haijafuka mibara hii kuwafikieni ninyi. Hilo ni katika elektroniki, okay, za ulimwengu you know, na unajua so sauti hiyo haiti kamwe, haitakufa kamwe. Sayansi inadai katika miaka ishirini, kama wanaweza kuendelea wanavyoendelea sasa, kwamba tunasa sauti yenyewe yayozukuizwa wakati alipokuwa duniani kwenye miaka ishirini tangu leo, kwa sababu ni kama kuangusha achangarawe kwenye kidimbwi, huenda mawimbi yake si madogo, hatimaye yakafifia, usiyaone tena, bali sayansi inadai dai yanarudi kwenye ukingo mmoja, yakavuka bahari hadi ukingo wa pili, na kusogea huku na huko, na hayafi kamwe. Wala pia maneno unayonena yatakutana nawe siku ya hukumu, nayo yatakuhukumu Ao yatakuokoa, na hatuwezi kamwe kukwepa jambo lolote. Nasi tunafahamu sana, picha za watu zinapita moja kwa moja katika chumba hiki. Sasa kama waamini hilo, fungulia televisheni na kuna sauti za watu, lakini hizi zetu hazitazihisi. Sasa wana stesheni ya kutangazia na mtambo wa sumaku au bomba au kioo ambacho unasa sauti hizo na kuzitoa tena. Na jambo pekee bidilia ilivyo ni hili neno la Yesu Kristo ambalo yeye alilinena, nayo yanaishi kweli kama tu neno lingine lilivyo ulimwenguni usiku wa leo. Sasa wapo moyo wako tayari umesafishwa kwa damu ya Yesu Kristo, na unakuwa chombo cha kupokea toka kwa chombo kinachotuma. Ni yeye yule jana leo na hata milele, na anafanya mambo yale yale yeye aliyofanya, sababu neno lake aliwezi kufa, yanaishi milele. Awalazimu kuchukua chombo au miaka ishirini tangu leo tunalipokea hilo sasahi. Sasa hivi sasa. Naam, basi tukiishi katika siku hii maarufu ambayo tunaishi inayokaribia kuja kwa mwana wa Adamu, na taa zinamulika kila mahali za kuja kwake. Tunaiona katika siasa, tunaiona katika kanisa, tunaiona katika siku hizi, tunaiona katika kila mahali tunapoiangalia tunaona jua halionekani kama lilivyokuwa hapo awali. Ulimwengu umevurugika, wanaimbia sasa hivi kwenye mcha ya kaskazini mlendani kwamba bahari imekuwa ni na sahau a kiasi gani kina kirevu kuliko ilivyokuwa. Mlango bahari wa baring ungaliweza ungaliweza kuuvuka kwa miguu sasa kuna kina kirefu sana cha futi nyingi kwenye mlango bahari wa Bering. Kwa nini? Dunia inavimba katikati, inakuwa na kina kifupi hapa ambapo ilikuwa na kina kirefu, nakuwa na kina kirefu hapa ambapo ilikuwa na kina kifupi. Ulimwengu umefurugika kabisa, unabatabata batabata, una wayawaya, bata bata, waya. Maumbile ya asili yote yanaachilia na kila kitu tunachoweza kuona. Na sasa usiku wa leo tunaona kwamba maumbile yenyewe yanaonyesha katika jamii ya binadamu dalili ya, ya kuja kwake, kwa, kwa kuwa wana wa Mungu na mbili za wanadamu wanakuwa warembo na jinsi wanavyojitwalia wanawake. isa ya jinsi gani tunayoishi so, jamani jinsi ilivyokuwa katika siku ile. Alafu tunaona katika historia ya jambo hili kubwa la, la kutisha la wanaume wakiwaabudu wanawake. Tunaona wana wana kwamba siku hizi ni ulimwengu wa wanawake. Nilikuwa Switzerland, si muda mrefu uliopita na nilikuwa nikizungumza. Na sasa, sina neno dhidi ya wanawake wetu wa Kristo, la Bwana wao ni lulu. Nazungumzia kuhusu mwenendo wa ulimwengu. Kulikuwa na bibi aliyekuwa anasafiri pamoja nami kwenye gari, ndugu Gogo Bun na mpenzi wake ambaye alikuwa akisafiri naye, yeye ni mtu wa kama kama karibu umri wangu, hajawa mzee, kapera na alikuwa anatembea na bibi mdogo. Ndipo basi mmoja wa wasichana kutoka kule naye alisema, ndugu Branham, tuambie kuhusu Marekani. Tasikia kwamba wanawake kule ni ulimwengu wa wanawake kule, bila shaka hiyo ni kweli. Siku zote nimetamani ni ni kwenda. Nikaanza kuwaelezea ati nini, ndiyo ilibadilisha wazo lake mara moja. Vema, akasema "Ungewezaje kuishi maisha ya Kikristo mahali kama hapo? Basi fikiria hilo. Nilipokwenda kule kule Rumi, na nilikuweko chini huko San Angelo, yale mapango ya kuzikia watu, lilikuwa linashtusha. Nilipotoka kwenye hoteli yangu na kusuka kwenda mahali panapoitwa sarafu tatu ndani ya chemchemi wanawake barabarani, jinsi walivyokuwa wachafu. Wanawake wanatoka na kukuomba wape miadi wa kila aina, kimo sampuli basi. Nisahau ni wangapi waliomjia mbili na mimi na ndugu Baxter, kabla hatujafikia kile kidimbwi pamoja na yule mtu wa TWA ambaye alikuwa anatuongoza. Nikasema hivi, inawapasa wanawake hawa kuishi namna hiyo? Nasema la, wakati askari walipokuwepo hapa walilizoea jambo hilo, na hata hivyo wana kazi nzuri na bado wanaendelea. Lakini hata mahali kama hapo ilipofika sehemu ya San Angela, ule ubao mkubwa pale kutoka Vaticani uliosema tangazo: kwa wanawake wa Marekani tafadhali vaeni nguo kabla ya kuingia humu mpate kuwaheshimu wafu. Nilimwona msichana wa Kimarekani aliposhukia Paris, ambapo ni kwa kweli moja ya mitindo yetu ilikuwa inatoka Paris, bali msichana so yule alikuwa amevalia sana akiwa na mama yake na baba yake, mpaka askari waliokuwa wanafanya kazi nje kula kule waliangusha shughuli zao na vikoleo vyao wakakimbia kule kuangalia kituko hicho, kumwangalia huyu msichana wa Kimarekani Akipita. Sisi tunaongoza katika mitindo, ambapo ilikuwa Paris, bali sasa wanakuja humu kuokota takataka, uchafu mtupu. Na taifa hili ambamo ndiyo kwanza ufufuo upite huku, mpenzi Bwana Yesu akionyesha ishara zake za maajabu na rehema na juu ya kunena, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, huku taa zikimulika huku na huko. Mungu ambaye wa anaweza kufua mfu kutoka katika kitanda chake, Mungu awezaye wa kuwaponya wagonjwa, Mungu anaeweza wa kutabiri mambo kabla hayajatukia na kuyafanya makamilifu kabisa kila wakati bila kushindwa, na anaweza kuhubiria wanawake wetu wa Marekani, nao wanazidi kuwa wabaya zaidi kila mwaka huko Bombay, na namaanisha huko Durban Afrika Kusini ambako kulikuwa na wananchi mia mbili elfu wamekusanyika mkutanoni, wakati ulipofikia mjiza mkuu uliotendwa na Mungu, na niliona wananchi thelathini elfu wanaovaa mablageti, wanawake wamesimama pale, wamevikwa kitambaa kidogo cha inji ine cha shamba tu ambacho Kiliinginia humu mbele na no. Wanaume hawana nguo, kitambaa kidogo cha shanga cha nchi nne uchi. Blanketi waliyolalia ngozi ya mbuzi, wanapewa hiyo. Wao wanapofikia umri fulani, basi wanavaa hiyo, hulala nayo, ukifunika hiyo. Wanapokufa huzikwa nayo kwenye zizi la ng'ombe, mahali fulani nami waona hao wanawake, watu wa nyuma kweli kweli. Hata mwanamke mmoja akazaa mtoto mchanga huku ameketi, futi ishirini toka ilipokuwa kwenda kama hospitalini. Wao na mwanamke fulani walimsaidia hapo mara moja, na mnamo dakika tano yote yamekwisha. Akakichukua kile kitoto akakishikilia kifuani mwake kipate kunyonya. ni wa nyuma niw namna hiyo mbale walipoona uwezo wa Mwenyezi Mungu hupiga oh, juu ya mfulana ambaye alikuwa anateseka sana, na hata hakuwa na akili timamu, naye akainuka akiwa na akili timamu, akimsifu Mungu. Wananchi thelathini elfu waliofana blageti wakampokea Yesu Kristo kama Mwokozi kulisikia nini? Kumbukeni hilo ni, ni jambo kubwa kuliko Pentekoste mara kumi thelathini elfu na hakuna mtu. Niliwaangalia wanawake wale kwa macho yangu, walipoanguka yabini huku, wanavunja sanamu zao, wakiyatoa maisha yao kwa Yesu Kristo. Hawakujua, pengine hawajawahi kusikia jina lake wengi wao, bali walipopiga magoti yao, nami nikawauliza kama walikuwa waaminifu kwa hilo, kama walilikusudia wavunje sanamu zao, basi wakavunja sanamu zao. Ndivyo walipopiga magoti yao, wakayatoa maisha yao kwa Kristo. ilipokuwa inawaombea wakainuka, na hawa wanawake ambao wangesimama huku wameshusha mikono yao chini bila kujua walikuwa uchi. Mara tu uhai wa Kristo ulipoyaguza right. Maisha yao niliwaona wanawake hao wakipunja mikono yao, arms, yao na kuondoka mbele ya wanaume like right. Na kama mguso aliya sikizo utafanya hivyo kwa mwananchi aliye pabla ha, ngeti hapo. Sisi sasa niliona jambo hilo hilo si jambo aliosema mtu mwingine, niliona hilo ni ajabu kabisa kwamba tunajiita wenyewe wa Kristo na kila mwaka tunavua nguo zaidi exactly. e, makanisa yanaonekana hayajali kitu. vipindi vya TV lo kuonyesha mili na damu ya wanawake wao, si miungu wsi wao, si miungu ya kike bali inaiweka Marekani sawa kabisa katika yeah, utaratibu ipate kutimiza maandiko. Nambari ya Marekani ni kumi na tatu. Madhabau ya Marekani ni mwanamke siku zote liko kwenye fedha zetu, liko kwenye kila kitu, yeah. Na sasa, hakika, unakuja wakati ambapo tutakuwa na Mungu wa kike wa kimerekani pia, si mbali sana. Mnaweza kuyaona yale maandiko kwenye ukuta. Lo, tutafanya nini? Uweze hata kutembea barabarani na kuona, angalia barabarani, shuka uende katikati ya mji na utaona maonyesho wazi ya wanawake jinsi, uh, ambavyo wanajishonea nguo za aina hiyo. Kwa kweli, jamani, mwanamke apaswa kuona aibu akisimama hivyo kwenye chumba chake cha kuvalia, akitembea barabarani. Oh, simembana sana akiwa, akiwa amevaa nguo fupi sana okay. na na nje huku ufukoni wanaogelea na hizi chini, sijui mnazihitaji wamezivaa na vitu kama hivyo si kwamba ndani yao kuna pepo mchafu ambapo wengi wao huimba katika kwaya. Hicho ndicho Yesu alisema kigetukia mili ya wanawake. Wao ni mwili na damu, wao si miungu. Kwa maoni yangu, Mungu anisemee iwapo nimekosea, ni kufungua kabisa hadharani ni vigumu kumlaumu mwanamume kama yeye si Mkristo, iwapo ataanguka na kuanguka majaribuni, na akufikia mahali ambapo angetenda kitu kibaya, hata angenaona hangeweza kujizuia. Ajabu ni kwamba hakuna una jizi mwingi zaidi unaotukia kwa sababu mara nyingi wanawake ndiyo wana hatia bali kama sivyo ilivyo ungewezaje kumlaumu mwanamume? Wakalawa mahali pake, mwanamke anasema sasa, ndiku bana, mimi ni mwadhirivu tu. Kama ni hapana shaka kuhusu jambo hilo, bali dede yangu, unajua kwamba utawajibika siku ya hukumu, kwa kufanya uzinzi, unapojia nika huko hadharani na wanaume wanakuangalia. Ye alisema yeyote atakayemwangalia mwanamke akamtamani amekwisha zini naye moyoni mwake, naye atapasiwa hukumu kwa jambo hilo. Na pengine hukutenda kitendo kile, mbali kama ukimruhusu shetani kuweka roho yule juu yako, ambapo maumbile yenyewe yapaswa kufundisha kwamba hilo ni kosa. Bila roho wa Mungu, maumbile yanapaswa kufanya hivyo, kukufundisha kwamba ni kosa. Inabashiri kwamba hivi karibu watatoka na kimoja cha vitu hivi, itakuwa tu jani la mtini. Tena ilibashiri hilo miaka thelathini iliyopita, unaona si Biblia, unaona watafanya hivyo, ni kuvua nguo hadharani. Sasa iblisi anafanya vilevile kwa wana wa Mungu leo, na hiyo ni kweli. Angalia shughuli zetu, karibu shughuli zetu tu zote zilizowaliwa na wanawake, shughuli nyingi. Hilo ni kweli. Angalia makanisa yetu, angalia taifa letu, jinsi wana wa Mungu wanavyo sujudi kwenye madhabao ya mambo haya, wanawake hawa, ambapo wao kwangu mimi, wao si kitu, ila makahaba wa hadharani. iloni jamba baya sana kusema mbali, ni kweli da hivi. Najua kwamba watu husikia kanda hizi na kadhalika watasema mambo haya. Lakini wawezaje kufanya hivyo, kama ukijionyesha namna hiyo na mwanamume akuangalie kama bumbumme, Yesu alivyosema wewe umezini naye, na mwanamume huyo itakapompasa kujibu kwa ajili ya kufanya uzinzi, nani aliyefanya hivyo? Ni kosa la nani? Ni huyo mwanamke aliyevua nguo zake namna hiyo na kujianika hadharani au kujipeleka mbele ya huyo mwenye dhambi hiyo. Ni kweli, ni ishara ya nini? Ya wakati wa mwisho. Taa nyekundu, umama umevunjika, mataifa yamevunjika. Sasa, iwapo unataka kuona ambapo Yesu alisema hivyo, soma Mathayo tano ishirini na nane. Hapo ndipo ilipokuwa maisha ya wanawake ndiyo yamekuwa chanzo cha hali ya kuanguka juu ya hiyo nguvu ya kujuana kimwili ndiyo iliyosababisha uharibifu. Iwapo unataka kufuatilia, haya ni baadhi ya mataifa ambayo niliyafuatilia kule nyuma katika kuanguka kwao. Moja ilikuwa Misri, Ashuru, Rumi na kadhalika, yaliangushwa na nguvu za wanawake. Angalia Hakuna kitu ambacho Mungu angeweza kumpa mwanamume nje ya okovu kilicho bora kuliko mke mzuri. Hakuna mwanamume anayeweza kumfariji, hakuna, hakuna mtu anayeweza kumfariji mtu. Wanapokuwa wachovu, hawatamtegemea yeyote kama wanavyo wategemea watezao. Na ni bahati jinsi gani kwenye, ninyi ndugu, mnapokuwa na maskini mke mzuri ambaye ni msafi na mwaminifu na mwandilifu, na unaweza kuja ukiwa mchovu na umedofika, ukaketi chini naye akakuzungumzia, anaweza kutendea mengi kuliko mtu yeyote yule. Hilo ni kweli yeah. Ni lulu, ni pale. Kumbuka, mwanamke alipandwa kwa ajili ya mwanamume, si mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Kiumbe cha mwisho cha kumbwa ambacho Mungu aliumba kilikuwa mwanamume. Mwanamke ni kitu kilichotokana na mwanamume, naye aliumbwa kwa ajili ya mwanamume, si mwanamume kuumba kwa ajili ya mwanamke. Wameligeuza jambo hilo, nao wanaume wanasujudu kwenye madhabahu ya wanawake. Hicho ndicho kitu kile eh, hasa kilichosababisha jambo hilo hapo mwanzo. Hicho ndicho kilichotukia hapo mwanzo, ambapo mwanamungu wa adamu hangeweza kujaribiwa kufanya kosa. Shetani aliingia ndani ya mtu aliyeitwa nyoka ambaye alikuwa kama mwanadamu na hapo ndipo lilipoanza, ambapo I'm hawa alitoka nyuma ya neno la Mungu and ndipo jambo hilo likasababisha kila huzuni, kila kaburi, kila dhambi iliyowahi kufanywa ilianza papo hapo. Ili, ili hapa tena nini, wanawake ndio waliosababisha kule kuanguka kwa kwanza. Pia wanawake ndio watakao maliza. Wakati mwanamke ndiye alianzisha, ndiye anamalizia. Si ajabu dili alisema nao, watakaokoka katika Sayuni watatukuka mbele za uso wa Bwana wakati ni saa ya tano alipozungumzia ambavyo tabia mbaya sio wanawake kavyokuwa katika siku za mwisho na jinsi kuwa wangekuwa na nguo kiasi gani na jinsi ingewalazimu kutengeneza nywele zao na kila kitu namna hiyo. Biblia inazungumzia jambo hilo Isaya tano, jinsi angetembea na viatu vyenye vigino virefu, anakwenda akiliza juga kwa miguu yake, na angeteremsha soksi zake ndevu na mambo ambayo angetenda na jozi nyingi za kubadili nguo na viatu kama hivyo. Kisha akasema yote haya yataondolewa kwake, naye ataketi na kutoa fundo kwa ajili ya ufisadi. Tena akasema hata wanawake saba watamshika mtu mume mmoja, tunafanya kazi yetu, lakini na atuitwe tu kwa jina lako utuondolee aibu yetu mbali. Alisema jinsi utakavyokuwa lenye utukufu, chipukizi lile ndogo litakalokoka na yote hayo litakuwa utakatifu kwa Bwana katika siku ile, wakati mwanawake waliozaliwa kweli mara ya pili Watajua mahali pao, ingawa watachekwa na kuitwa wajinga na wa mtindo wa kikale na kila kitu. Bali enenda kama mwanamke kama bibi, simama kama mwanamke baya, kama mwanamke zungumza kama mwanamke, ishi kama bibi, katikati ya mambo hayo kabisa. Amin. Hilo umaanisha tu Ni, ni Luka kumi na saba ishirini na nane yalisema, walikuwa wakila kunywa, walinunua, waliuza kwa kawaida. Haya ni mambo halali, bali angalia basi wa walifanya hayo, lakini waliweka yote akili yao kwenye hilo. Na katika siku za Luti, wanawake walikuwa duni sana katika maadili yao hata kwa kutumiwa jinsi wanawake wanapaswa kutumiwa, bali walikuwa wamepotoshwa mpaka wao, ilikuwa jambo la kawaida sana kwamba wanawake walikuwa kitu cha kawaida sana, hasa wa wa wanaume walilala na wanaume wenzao. Huo upotovu wa kiasili uliziondoa chembe chembe za kujuana kimwili mahali pake, kwa sababu wanawake wamekuwa rahisi sana. Siku chache zilizopita, nilikuwa huko Tucson nikaenda kununua mkate. Basi palikuwa na mvulana ameketi nje kule na wavulana wadogo wawili kwenye gari ndogo, mwingine akaingia kununua pakti ya sigara. Mzee mungwana aliyekuwa na mvi akatazama chini akasema, hizi sigara ni za nani? mama yako? Kasema, la, ni za mvulana yule. Kasema, ni mkubwa vya kutosha kusitumia? Kasema, ndiyo bwana. Akasema, nyuma namna hiyo. Na nilikuwa nimesimama nime, na na e, kisaja kimoja cha maziwa nikiangalia haya. Akaondoka akasema, sawa naye akampa hizo akageuka akuitazama, akasema ninaatilia, nina shaka hilo. Akasema awasikuwa wakubwa vya kutosha kuzitumia, ni mdogo sana. Ana umri wa kutosha katika umri wa wowote. Akasema nitakubaliana nawe. Akasema unaona? unaona shida kujaribu kuachana nazo? Kasema si azianza kamwe. Ikasema siazianza kama nikasema, wazazi wangu walivuta sigara na kutumia tumbaku bali mbali, bwana Mungu ameniepusha nazo. Akageuka na kuniangalia kwa mshangao, akasema, naam, nafikiri ni aibu sana leo kuona jinsi. Akasema hapo zamani tuliwaheshimu sana wanawake. Kisema tulimheshimu mwanamke, tulivua kofia zetu mbele zake, tulitembea barabarani na kama mungwana angemsikia mtu akimkashifu mwanamke, wangalimpiga kofi wakamwangusha chini. Unaona, akasema waliheshimu wanawake, lakini akasema, bwana, wanawake wamejidhulumu wenyewe. Akasema sasa hawainuki. Walikuwa na desturi ya kusimama kwenye mabasi, bibi akisimama, kila mwanamume angetoa kofia yake na kumwachia kiti. Kusema sasa ni kusukumana, kusongamana. Kasema wamejidhurumu wenyewe, na hiyo ni kweli. Lile tundu la Ibilisi la huko Hollywood lili la buni kwenye televisheni na magazeti na magazeti, mpaka jambo hilo limekuwa tungu kubwa mno la uchafu. Hiyo ni kweli. So, iwa huo sio usemi unaopendwa sana na watu, lakini so, ni maneno ya kweli. Ni kweli iliambana also, na pia ishara ya kuonya kwamba kuza watakuja katika kizazi hiki. Kasema wale watakaoona haya yakitimia hawatapita mpaka mambo yote ya haya yatimizwe. Okay, iku be na nhi titapita bali neno langu hali itapita. kama nyonyo, taa nyekundu inamemetesha, natelemsha pazia. Tuko katika wakati wa mwisho. Tunaona ishara za Bwana Yesu akiponya wagonjwa, akifufua wavu, akitoa pepo wachafu. Tunaona watu wakifanya wataua na watakatifu na Roho Mtakatifu. Tunaona maisha yakibadilishwa, tunaona ishara kuu, tunaona ishara za ajabu angani kama visahani vinavyoruka Pentagon, watu wengi wakiliweka kwenye televisheni, wakiandika habari zake, hawajui wafikirie nini kuhusu jambo hilo. Aina zote za ishara za ajabu, Bwana Yesu akishuka katika nguzo ya moto, naye akipigwa picha, akiishi miongoni mwetu, akithibitisha kwamba ni yeye yule jana. Tunaona mambo yote haya yakitukia, tunaona ubaridi wa kanisa, tunaona mabebu ya kistawi. Nionapo mtini na ile miti mingine yote ikichipua matawi, Wayahudi wakirudi mtini, Wayahudi wakirudi kwenye taifa lao, nji yao wenyewe. Tunawaona Wapresbiteri, Wamethodisti, Wabatisti, Waluteri, Wapentekoste, makanisa yote Yakichipusha majani, ufufuo. Akasema jitayarisheni, huo ndio wakati. Tunapoona hilo likitimia, hapo ndipo Mungu anajitayarisha kuita wateule wa. Basi wakati nyinyi, ishara nyingine, kasema mtakapoona wanawake wakiwa waremba sana, mtakapoona wana wa Mungu wakijitwalia wanawake na kujitwalia wanawake na kufanya hili lile au jingine, kasema jueni kwamba hiyo ndiyo ishara tumefika sasa kitu kingine ilichokuwa imeandika kumbuka wale mpindi wawili wa lutu tunawakumbuka huko kwenye jiji la sodoma yesu alisema hapa katika luka kumi na saba kama ilivyokuwa yes. katika siku za sodoma kumbuka kwamba wanaume walikuwa wamewatumia wanawake kwa jinsi isiyo ya asili ya maisha hata tendo hilo halikutamaniwa tena. Na loo, ni vibaya sana kunena na hili jukwani, lakini hii ni kukiwa na kweli yoyote yapaswa itoke hapa, na ni mbaya mno leo, mpaka kuna makumi elfu mara elfu yao wanaongezeka kila mahali, upotovu wala witi kama alivyokuwa katika siku zile kwa sababu matumizi ya asili ya maisha ya binadamu, kuzana duniani, ya binadamu kuzaana duniani yamezulumiwa sana na yameharibiwa sana. Jinsi mambo yamekwenda, hata tamaa ya tendo hilo imepungua haraka sana. Nitasema mnamo miaka mingine kumi au kumi na mitano litakuwa karibu limepita, jinsi jambo hili linavyo ongezeka sasa. Matamshi makubwa. Nilikuwa na kitu fulani toka kwa Edgar Hoover kuhusu hilo, bali sijui, nilifikiri nilikuwa nacho hapa, bali sina, juu ya yale aliyosema kuhusu jambo hilo. Na sasa tunaona mambo haya, lo, Jemani. Juda, katika kitabu chake kidogo kikubwa, nakiita hivyo katika aya ya saba, hebu tuisome. Nataka kuisoma Yuda katika aya ya saba. Hiki ni kitabu cha mwisho kabla ya kitabu cha Funuo. Nimeitia alama hapa, Yuda saba, aya ya saba. Mwanamume na mwanamke wakitoa nadiri za ndoa, wakizivunja, wakienda kubwata mambo ya mwili yasiyo ya asili Sikilizeni, kama vile Sodoma na Gomora na miji iliyokuwa kando kando, waliofuata washerati kwa jinsi moja na hawa, kaenda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya asili ya. Unaona lo, washerati wakaenda kufuata mambo ya mwili yasiyo ya asili ya, imewekwa kuwa mfano wao wakiadhibiwa na moto wa milele completely... yani, kuteketezwa kabisa na kuangamizwa hapa. Wakati mdogo uliopita, huko Los Angeles, nilikuwa nikingojea au nilikuwa kwenye kambi inaendesha barabarani, na ki, kijana mwanamke msichana mdogo mzuri mremba sana, alikuwa akitembea barabarani na nikawaza, yeye lazima anaenda kuona sinema naye alikuwa amevaa nguo za kimagharibi upana wa kama tu, kama inchi sita au nane na kufunika upande wake wa mbele na matamvuo yanayoning'inia inchi tatu au nne na juu kabisa mwalimu wake akipande fulani kidogo, karibu tu ungeliweza kukishindilia chote katika konde lako ciji ninginia kumzunguka namna hii, akifali yako pia ya cowboy na buti zenye vishada, nani wa kuvutia sana. Ningeweza kuona ambapo kijana mwanamume yeyote angefunga breki na kila kitu kusimama alipo, akienda kwa hatua za mahadhaha barabarani. Na nilikuwa nina jiandaa kuelekea kwenye kambi basi Nilipanda nikaelekea kambini, hivyo nikaanza kugeuka kurudi. Nikafikiri ningesimama niseme, kijana ni mwanamke, nataka kuzungumza nawe katika jina la Bwana Yesu Kristo. Ingawa msichana mbembo, hapana shaka kuhusu jambo hilo, ingawa una umbo ambalo, labda wewe unataka kusikia breki zikilia, una unatambua kwa ya kwamba pepo anayekufanya wewe ufanye hivyo atakupeleka kupeleka jehanamu kwa Ibilisi, ambako utatezwa katika nyakati zijazo. Unatambua kwamba huo mwili mzuri na mdogo ulioumbika vilivyo na hayo mashavu yaliyokaa vizuri pamoja na hizo nywele na kadhalika na midomo nyekundu. Pengine katika katika miezi sita ijayo, mabuu yatatambaa ndani na nje ya uo mwili ulioumbika nzuri na nje hapa mavumbini, na nafsi ile ambayo inakaa humo leo itakuwa kwenye mateso ya Iblisi. Kisha kitu fulani kikanikataza kama show, kwamba Mungu angesema kama ukifanya hivyo watakufunga ndani kule ngerezani, unaona? Basi kisha nikamwona mbili akitoka na kunipungia mkono, wakati wa kuja umewadia. Nikawasikia wakiimba amini tu. Lo, jamani, watu wanawezaji kuroga na upuzi kama huo? Ni kwa sababu wanalipuza neno la Mungu na jambo zingine ni wahudumu nyuma ya jukwaa ambao wanashiriki katika madhehebu haya, ambao wanasoma hilo na kujua jambo hilo, nao wamekatazwa kusema jambo lolote kuhusu hilo, kwa sababu watalifanya kusanyiko lao liwache. Basi na makanisa yanatafuta washiriki, bali Mungu anawatafuta watakatifu wa, wa Mungu, waliozaliwa mara ya pili ambao watang'aa kama nyota. Mungu na atusaidie kuwa waaminifu na kusema kweli yale aliyosema Yesu Kristo. Lakini hiyo ndiyo siku ambayo tunaishi hizo ndizo ishara ambazo Yesu alisema zingekuwa na tunaona jambo hilo papa hapa mbele yetu. Angalia sasa, Yuda sura ya saba tena Sodoma na Gomora, lo, jamani, jambo la kikutisha jinsi gani! Wasiooa wanawake wakienda kupata mambo ya mwili yasiyo ya hasili. Mwanamume aliyeoa mkewe, wao ni wao, sio wawili tena, ni mmoja. Na mwanamume atakaye huasilia mwanamke mwingine, yeye basi hapo hapo anajitenga na mkewe. Na mwanamke ambaye atatembea na mwanamume mwingine amekufa kwa mumewe, ameukana mwili wake mwenyewe, amekatiliwa mbali naye. Hilo ni kweli, siku ya hukumu atapitilizwa hukumu kwa tendo hilo. Lakini leo hawataki kusikia ujumbe kama huo, watu hawataki kusikia huo, wanataka kutekenywa katika masikio yao saka bisana yale Roho Mtakatifu aliyoniambia siku ile ipo liweke lile jiwe la pembeni pale, kasema kwamba iubiri neno, uwe tayari wakati ukufao na wakati usiokufaa, maana utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila kwa kucupua hata mia za wenyewe wata watakusanya pamoja waalimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti mao watajiepusha kutoka kwa ile kweli na kuzigeukia hadithi za uongo kasema. So, onu, so, Sama, kasema au, na, ono itakapoondoka kama Timotheo wa pili nne. Kasema usisahau Timotheo wa pili nne. Naona hiyo iliponiacha nikiwa nimesimama katikati pale kwenye barabara ya saba, mvulana wa miaka kumi na tisa akisimama pale, sauti ya Mungu ilinena chumbani e, akasema, Timotea pili nne. Hivyo ndivyo imetukia hasa, unaona, utakuja wakati watakapoyakataa wataka, wataka mafundisho yenye uzima. Watu wanataka jambo fulani, Wapentekoste wanataka kitu ambacho kinaweza kuwabembeleza na kuacha waishi jinsi wanavyotaka kuishi, na wanaweza kucheza piano mapigo arobaini kwa sekunde, kurukaruka juu chini na kucheza cheza na wanawake watende wanavyotaka na wanaume vile vile. Presbiteri, Methodisti, Mteri, Batisi, wapo watu wengi ma waaminifu katika madhehebu Hayo yote hilo ni kweli kabisa, bali utaratibu ule umewafunga sana, mpaka wanafikiri maadamu wao ni washiriki wa kanisa lile na majina yao yamo kwenye kitabu, vitabu vile, kwamba wanaelekea mbinguni. Kwa hiyo, kwa jina lako kwenye kitabu hapa duniani halimaanishi hilo. Kwa kwake Mungu, jina lako lapasa liandike kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kwa damu ya Yesu Kristo, kujua kwamba dhambi zako zimesamehewa. Hiyo ni kweli, wale wanataka aina hiyo, wao wanataka kuwaleta wachungaji kama hao, tuwataki kitu kingine. Na wakati Mungu katika siku hizi za mwisho amekung'uta kila kipaa cha Mungu ambacho kime sifiwa uh, katika Biblia kila kipawa ambacho Yesu Kristo aliahidi, kila kipawa na kila ishara, kila ishara ya wakati wa mwisho, kila kitu ambacho kiliahidiwa katika Biblia, kadiri ninavyoweza kuona mimi mwenyewe, kimegungutwa mbele ya taifa hili, nalo linaendelea kutumbukia kuelekea jehanamu upezi liwezavyo kwenda. Eti waambie wataendelea kwa vyovyote. Hebu nichukue maandiko mengine machache hapa mingini, kabla siyafunga vyema lo, wamewekwa wapate kuangamizwa milele, ndivyo walivyo. Biblia inasema taifa ile linakaa katika uvundo uhuu hu, uvundo uh, huhuu wa watu, taifa ile linakaa mle usiku wa leo, simzaa si uzushi, ni kweli. Mwanzo sita kumi na mbili, kila mwenye mwili ameharibika. Binadamu amepata njia yake katika mawazo yake mwenyewe akipuuza amri za Mungu. Hivyo ndivyo binadamu anavyotenda leo. Mwanadamu hataki kusikia neno la Mungu, hataki kusikia hilo, wanataka wapitie njia yao wenyewe. Yezebeli, yes, alikataa kusikiliza neno la Bwana. Asingataka kumwita yule mhubiri mzee wakale aliyejaa malaika Elia mchungaji wake, lakini alikuwa mchungaji wake hata hivyo sawa. Mungu alimtuma naye akauvumisha ujumbe wake, ingawa hakupata elimu. Hawajui alikotoka na alikokwenda, alijitokeza uwanjani na neno la Bwana, alituma ujumbe wake ambao alihubiri na akahukumu kila kitu kilichokuwepo kitwacho dhambi. Huyo huyo Jesubeli wa kisasa amewaburuga na kuloga watu kwa uchawi wa nguvu zake mpaka taifa lote likaharibika aliyesimama hey, yes, peke yake nje huko kwenye mlima, Mungu akasema Eliya, usiwazie eh, jambo hilo. Ninao elfu eh, saba chini kule ambao ni waamivu moyoni. Mbada huo ni mvuto wake wa pili, na ule watatu ulienda kuwatafuta, lakini kumbuka Mungu alikuwa amejaa rehema na yeye ye, ye ye. Na ujumbe wa Eliya ulikihukumu kile kizazi kisichoamini. Ujumbe wa Nuhu ulikihukumu kile kile, na ukaleta hukumu juu ya wale waliokataa kusikia, na ukombozi kwa wale waliouamini. Na kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, hivyo ndivyo itakavyokuwa katika, katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Mwanzo sita. Kutojali amri za Mungu. Wao husema amri za Mungu, neno la Mungu linasema leo katika Bibilia. Sasa sikiliza, sisemi ili kwa mtu yeyote binafsi. Ninawajibika tu kama ndugu yenu, ninawajibika kwa kuwaambieni kweli yote, kama yule mtakatifu maarufu Paulo alivyosema kabla ya kuondoka kwake, sikujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Sasa Biblia husema leo, leo kwamba wanawake wapasi kukata nywele zao. jali ni wahubiri wangapi wanasema kwamba hilo ni sawa? ni kosa. jali ni makanisa mangapi wanaliunga hilo mkono? Biblia inasema kwamba hilo ni kosa, ni aibu kwake kufanya hivyo, lakini wanaendelea kulitenda hilo. haiduru wanaendelea wanafanya nini? Katika akili yao wenyewe, wakirembesha wenyewe, wanadhani ni warembo. Ni la Mungu linaonya asitende mambo haya, aspanguo au suruali au chochote kinachompasa mwanaume, bali hata hivyo anaendelea tu. Jaribu kumkataza kwa hiyo, mbona unapiga makelele basi, ndugu Branham? Mbona unaendelea mbona? wana, watu wanatupenda vizuri zaidi iwapo mimi sijali jambo hilo. Ninajali wanalofikiria watu. Sasa msinielewe vibaya jali <todiccoglion> nataendelea ambalo Mungu anafikiria na hili ni neno lake. Ndio unamwambia ni kosa kufanya hivyo, ataendelea ah, moja kwa moja na kulitenda haidhuru. Unaona, kwa nini wanawake katika jamii yote ya Kristo hutenda mambo haya, na kanisa alionekani kujali kamwe? Bwana, hivyo bwana wa Mungu wameanguka kwa tamaa ya mwili na damu ya wanawake na kumkana Mungu yeye yule, na damu ambayo imewanunua ikawatenganisha wao na mambo haya machafu. Ah, mia hiyo ni kweli. Kwa hiyo Mungu nisaidie, ni kweli. Jaribu kumkata. Unadhani mahubiri yanu yaliwazuia kamwe? La bwana. Lakini ni nini? Ni sauti, sauti ile. Na wakati zote tutakapoitwa kwenye ukomu Mungu huu ambao inahubiri usiku wa leo utakutana nami, kuko uko neno kwa neno na kuwaonyesheni kwa nini hiyo. E, ndiyo sababu yanibidi ni, ni mwaminifu kwa neno hili, na kila mtumishi wa Mungu ya mpasa adi mwaminifu kwa nini ya bidi hudumu kwa sababu yabidi kuwepo na sauti mahali fulani inayolia dhidi ya jambo hilo. Sijali wengine wanatenda nini, huwajibiki kwa ajili yao. Unajibu kama mtu binafsi, hujibu kama Methodisti, hujibu kama Mbatizi au mpendekoste unajibu kama mtu binafsi kwa Mungu, kwa ajili ya maisha yako. Basi tunaona ishara hizi na bado wao wanaendelea kulitenda. Mwambie ni kosa, utaona watakachosema. Wakaidi. Hivyo ndivyo hawa alivyofanya hasa. Hawa alijua haimpasi kutenda jambo hilo, alijua alikuwa na nula Mungu The... kasema, siku utakayokula siku hiyo utakufa. Kwa nini alilitenda? Alitaka njia yake mwenyewe nah. wa na wa kwa nini wanawake wakati nile zao? Kwa nini wanawake wavae nguo hizi? Imesema kwamba hilo ndilo hasa wanalopaswa kutenda na jambo wanalotenda wote wamehukumiwa. Sawa kabisa, lakini kwa nini alitenda ana mambo yake mwenyewe ndio bwana atatenda anavyotaka mwenyewe, na kanisa halisemi neno lolote kuhusu hilo. Na kanisa lapaswa kuwa bibi harusi wa Yesu Kristo, basi lisiseme neno dhidi yake. Ukiwaambia mmoja wao kuhusu jambo hilo, unajua wanasema nini? Kiasi cha kama kusema hakuna Biblia ya kale itakayonizuia kujifurahisha sasa. Ni sawa kabisa, nawambia, imeandikwa kwenye Biblia. Lo, wanaweza wasiseme eno hayo mbali, hivyo ndivyo wanavyoonyesha. Uliwahi ya kusikia ule msemo wa kale, matendo unena kwa sauti kubwa kuliko maneno? Lela, basi yanafanya hivyo. Matendo unena kwa sauti kubwa kuliko maneno. Aidhuru nasema nini, maisha yako, maisha yako yananena kwa sauti kubwa sana, hata hao hawawezi kusikia ushuhuda wako. Kama nilivyosema asubuhi ya leo, ruka juu tu kadiri unavyoishi. Unaona, matendo yako hunena kwa sauti kubwa kuliko maneno yako, na afadhali hata utoke ukayanene, kwa sababu matendo ya ya wenyewe hunena maneno maneno yako. Haidhuru nini, matendo yako hunena Ulivyo wewe. Kama ukizungumza neno lolote tofauti na ulivyo wewe hasa, inakuwa unafiki. Yesu alisema na, enyi wanafiki, mwawezaji kunena mambo mema? Ambapo toka moyoni hunena, kinywa hunena yanayotoka moyoni. Naona walikuwa wakisema kitu fulani wasichokimaanisha, na wanawake hivyo, ndio usema hivyo, lo jamani nalionea shaka jambo hilo. Unaona majeshi leo, aibu jinsi gani, kuweka wanawake kwenye jeshi la polisi! Kama hiyo si alama ya ya zinaa katika mji wowote, huku wanaume wengi hawana kazi na inawabidi kuwaweka hawa wanawake nje huko, ambapo Bibilia ilisema anapaswa akaye nyumbani na awe mtunza nyumba msafi, bali anatunza vitabu vyote vya bosi na vyako pia ndivyo. Hiyo ni kweli. Zungumzi kuhusu wanawake walio wema. Sasa sisemi nyinyi wanawake ambao m, wacha Mungu, Mungu awabariki, hilo liko kwenye kanda au popote pale, bali nazungumzia kuhusu ambapo unamkuta mmoja kama huyo, unawakuta elfu moja na mia tano upande mwingine. Hawatalisikiliza neno tena. Biblia yako jubilia hiyo mwenyewe ni hayo tu. Kwa hiyo bado wanaiharibu ile njia, kama walivyofanya katika siku za Bwana. Kama tu walivyofanya katika siku ile, ndivyo wanavyofanya leo, ni vile vile tu, haijabadilika, haibadiliki, haitabadilika. Atia za watoto hatimaye inawapata watoto wake, gereza linapata sehemu ya wanawake na wanaume, kisha kuzimu inakichukua kitu hii chochote, hilo ni sawa kabisa. Imaye nawameza wote, na mahubiri yaonekana kama yanapitia juu ya migongo yao. Kama hawayasikilizi watafanya wapendavyo. Waweza uwaambie Biblia inasema hivi, waseme kaa na biblia yako. Tunajifurahisha wenyewe. Naweza kuwasikia baadhi yenu dada mkisema. Sasa pengine si ninyi mlio hapa lakini nawasikia mkisema eti mimi ni mtii mume wangu. Lo, mimi humfanya yeye yanitii nini. Hapo ndipo umekosea. Eti nikaa nyumbani msafi, sijali Biblia inasemaje juu yake, yeah. Usinisumbue. Sikiliza dada, hiyo haikuwa katika kule nyuma, katika zile siku za giza. Hiyo ni sauti ya leo. Hilo kamwe halikutukia like kule nyuma, that's sana kabla ya ile garika ilitukia. Leo pia hilo ni jambo lile lile. Tena wanasema mimi ni mwanamke wa kisasa, naishi Marekani. Sema hilo si bora kuliko kusema unaishi katika zizi la nguruwe. Mungu angejali unakoishi wewe uko jinsi ulivyo moyoni mwako. Hiyo ni kweli. Na usifikiri dada, eti wewe uwa kisasa kisa sana kwamba umoja wa hawa wanawake wa kisasa kama mnavyotaka kusema leo, umetoka huko nyuma kabisa, kulingana na Bilia hii, kwenye zile nyakati za ngiza kabla ya ile garika, katika wakati wa Nuu. Hapo ndipo walipotenda jambo lile lile, hiyo si wakizaza sana. Hata hivyo sivyo, unaona hivyo ndivyo walivyotenda katika ulimwengu uliotangulia ile garisha, unaona, na hivyo ndivyo wanavyotenda leo. Hiyo lazima iwe ni wakati wa giza tena, huko nyuma kwenye giza kuu. Na mwanamume ambaye utamwachilia mkeo afanye hivyo, nyinyi si watoto wa Mungu tena, Love. Kwa namna fulani mlianguka katika Sodoma hiyo ni kweli, mkawaachilia hawa wanawake wawatowale kila mahali. No jamani, si kama niliseme ni, a jambo hili haula, afadhali niache sehemu hii hali sawa. Hii ni mbaya sana, lakini yote ni kwa wakati huu, naona kimlimi chekundu kikiwaka kikimetesha bara ngumu yake Bwana wakati ikipigwa na siku ya milele ikifika na siku ya milele ikifika, hapo waliokumba leo watakusanyika toka kwenye mafumbi ya ardhi. Lo, itakuwa siku nzuri jinsi gani? Sawa, ndiyo. Oh, kurudi sodomaaki kuna makombora ya atomiki yanayongojea kuusafisha wote. Hiyo ni kweli, kusafisha ulimwengu mzima. Ataufanya hivyo, na kisha wote watafanya upya tena, kama tulivyoona chini ya muhuri wa sita, kwa ajili ya kundi la watu waliokombolewa ambao wamemkubali Bwana Yesu, ambao wamekuwa Wakristo, ambao wameuza shughuli zao zote za mitindo yao yote ya dunia hii, wakamjia Yesu Kristo, wanaomtumainia yeye na yeye pekee kwenye utaratibu wake nyenyekevu na rahisi, wakaja wakamwamini yeye na kupokea uzima wa milele. Kama ukisema una uzima wa milele na hukubaliani na Biblia hii, uzima wako wa milele si uzima wa milele unaotolewa na Mungu. Umedanganywa na mauti, sio uzima. Hiyo ni kweli sasa. Lo, mcha Mungu, nawe ulishike neno lake, kwa maana hii ndiyo amri iliyo kamilifu. Taa nyekundu zinamemetisha na muda umekaribia, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu. Unaona, walichukua kitu kilicho halali, nao wakipotosha. Walichukua kula, wakachukua kunywa wakashika kujenga wakayaweka mambo haya yote mengine wakayapotosha. Okay. Sasa Yesu okay, anatutazamia okay, kujenga but makazi but what... unaona bali that... angalia jambo ambalo limetukia katika tendo hilo kula. Yeye anatutazamia not... tule, bali that... angalia jambo ambalo limetukia katika tendo hilo kunywa, tunatazamia kunywa maji yetu na lolote litupasalo kutenda, bali badala ya tendo hilo wameingilia kunywa pombe na vileo na kila kitu na vinywaji vikali, wa kija na wanawake wao, naona na vipi? Kuhusu ongezeko la watu kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu. Vipi kuhusu urembo wa wanawake kuongezeka bila kikomo zaidi na zaidi tanyekundi vipi kuhusu wakati ambao wanawake wangekuja, wakati ambao wangekuwa jinsi walivyokuwa, wakaidi wenye kujivuna na kila kitu, hungeweza kuwaambia kitu kwa abiria. So, wao nino, wataendelea tu kutenda hayo kwa vyovyote. Unaona itakuwaje? Sawa so, kabisa tu like was... na ilivyokuwa katika siku za nufu. siku hey, moja, mlango wa rehema utafungwa. Ipo maandiko yanasema, madebau yakafuka moshi. Maana yake ni kwamba muombezi ameondoka humo, na maadamu wanakondoa mbado yuko nyuma kule, kama nilivyosema asubuhi hii au mahali fulani nilipokuwa inaubiri kwamba maadamu kondoo ujungali mle akituombea, bado kuna rehema kali. Ni matumaini gani tuliyonayo tuonapo gari moshi tayari liko jengoni? Tunapoona kuja kwa Bwana, ile taa ikimemetesha sisi. Ningeweza kuzungumzia kuhusu mambo mbalimbali tunaojua yeye aliahidi kutenda hapa katika siku za mwisho, nasi tunaliona hapo hapo mbele yao, na halafu tunaona yeah, somo hili usiku wa leo la kimulimuli kingine chekundu kikimemetesha, cha kufanya asiyofaa miongoni mwa wanawake wetu, na jinsi wanavyotenda mambo. Tunaona ikionyesha kila kila hatua, kila kitu, kila sindano, kila bira imeelekezwa kabisa kwenye kuja kwake huko mwisho, hakuna kitu kingine ambacho ninajua kitafikia isipokuwa kuja kwa Bwana. Hivyo basi rafiki yangu mpenzi uliye nje ya Kristo, unaliwaziaje jambo hili? Unakaa tu kwa kweli, rafiki, nataka kukuuliza swali rahisi. Unakaa ukitumainia msisimuko fulani ulioupata, au baadhi, pengine kitu fulani ulichowahi kuwa nacho, pengine uliona furaha wakati mmoja na ukacheza kila mahali, kama wengi wa wafuasi wa Holiness na wapentekoste na wanazarayo na wapilgrimu Holiness wanaamini kama walipata furaha ya kutosha kucheza kwamba hilo ndilo halafu, ukate nywele zako, unavaa kaptura hivi. Roho Mtakatifu angekufanya ufanye hivyo? na huku yeye analihukumu katika Biblia vizinii right. Msemao zema mimi ni mshiriki wa kanisa, mimi ni right. Pentecost mimi ni right. Methodist au lolote nililo, mimi ni mshiriki, mama yangu ni mshiriki mwenye cheo kanisani, mimi nimekuwa mshiriki mwenye cheo, na roho yule hasa aliye juu yako anakufanya ufanye mambo ambayo Biblia hii inakukataza wewe kutenda. You know? unasema yeah, nimenena kwa lugha. Ndugu bwana, sasa usishikilie jambo hilo, ninena kwa lugha na huo ndio uthibitisho wa Roho Mtakatifu. Kama it's maisha yako, iwapo bado unaweza kukata nywele zako, iwapo bado unaweza kufanya mambo haya Biblia inasema usiyafanye, okay. Ungeweza kunena kwa lugha okay, mchana kuchwa na usiku kuchwa, na bado Mungu hata kujali. Mti hujulikana kwa tunda lake Nazeeka, ninajua hivyo. Kila siku ninapata maumivu mapya na uchungu. Kila mmoja wetu sisi anazeeka, afadhali useme kweli. Nilifikiri Mungu, usiniache. Moja ya mambo ya huzuni sana ni kumwona mwanamume au mwanamke ambaye hajamkubali Kristo na aliishi tu kama maskini mshiriki wa kanisa aliyoota kutu mchoyo kuliko shetani mwenyewe, na kumwona nje kule maskini mtu aliyejaa ukorofi vema, na kuambia siamini kabisa Mungu. Kama hiyo ni, hiyo ni, hiyo ni taji mbaya sana ambayo shetani anaweza kuyatia maisha yoyote, maskini kisema namke aliyejaa manunguniko mwenye umri wa kama miaka sitini au sabini mikono minene iliyojaa mavuta na uso uliojaa makunyanzi na nywele zake zimekatwa ukawa na rangi nne au tano mbalimbali akitembea kwa madaa huku amevaa kaptura ndogo kama huko sikutiwa taji na shetani basi sijawahi kuliona jambo hilo au mzee mwanamume mwenye asira kali. Hey, Mungu najua mimi, nipe neema nisilalamike kamwe. Nami nataka maisha yangu Bwana, nataka maisha ya watu wangu. Mungu jalie kwamba maisha yetu yangeweza kutiwa taji, haiduru hata tukiteseka, hata iweje. Wangapi wata nipinga nijua jambo hili moja katika maisha yangu. Inaposeeka, rafiki zangu hao wote walio nyuma yangu, hivi karibuni wataaga dunia, wanazidi kupungua inapoendelea njiani. Najua jambo moja, hivi karibuni itakuwa kwamba hamna mtu atakayekuja kwangu na kusema kunitaka shauri. Wale wanijuao katika siku za ujana wangu watakuwa wameondoka. Kama nitaishi rafiki zangu watazidi kupungua, inapozeeka. Sasa na mnajua, siku moja sina budi kufa. Tumaini kwamba Mungu kama hata mruuzu shetani anikietaji kama masikini mzee mwenye kunungunika, mtu asiyejali jali, au mke wangu, mwanamke mzee mnungunikaji, au mkeo, ama wewe Jinsi hiyo ninaomba ndugu, kwamba maisha yetu yatatiwa taji na matunda ya Roho, upende, furaha, vumilivu, pole, subira, kweli, imani katika Roho Mtakatifu. Maisha yangu yanakwisha. Yapata miaka thelathini na mitano iliyopita, isimama imbarani hapa kama mvulana mdogo. Usiku wa leo mimi ni mzee mvi katika nywele na kipara, mabega yaliyoinama, nimedhoofika. Maisha yangu yanakwisha, nazo nyuzi zinazotembelea zinakuwa dhaifu. Ninaposogea mbele maishani, rafiki zangu wanazidi kuwa wachache, na punde si punde itafikia mahali pengine kwamba si sitafurahia nyimbo kama ilivyozoea, na labda wajukuu zangu au watoto itaulazimu kusema "Simsumbue babu." Inaweza kufikia mahali hapo, kama nikiishi sisa, nitaendelea kudhoofika hata nisiweze kuinuka kitini mwangu, alafu asubuhi moja ukungu utaingia chumbani, itayapungia mkono namba ya pili, mauti yaje yanichukue. Yanaweza tu kunishika mkono na kunivusha hadi kwa bwana wangu. Haya, si msimamizi wa wow, watumwa mimi si mtumwa wake, hayo ni mtumwa wangu. Kristo alishinda mauti kwa ajili yangu na Lord, kitu kimoja tu kinachoweza kufanya ni kunipeleka uweponi mwa muumba wangu. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, mara mama anapokaribia kuzaa, angalia, mi sijali yeye amekuwa katili jinsi gani na jinsi gani alivyo mchoyo mnajua kitambo kidogo kabla ya huyo mtoto hajazaliwa huyo mama anakuwa mpole. Ni kwa sababu gani? wakati hiyo misuli midogo katika hilo tumbo la uzazi inacheza cheza na kurukaruka namna hiyo, kuna mwili wa kimbinguni unaomngojea na anapotoka kwa mama yake, daktari ama mkunga yeyote yule, ile yampasa amchukue na kumshtua, anampiga kofi anamtingisha au chochote kile, ndipo anapata pumzi ya uhai, ndipo roho mdogo wa kimalaika anaingia pumzi ya uhai, nacho kinakuwa nafsi iliyo hai. Na Kristo mioyoni mwetu, na Kristo anakuwa halisi mioyoni mwetu, ni mtoto mchanga. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa e, Yesu alisema katika Yohana kumi na nne katika kufunga isasema, Yesu hivi e, alisema yeah, is, msifadhaike mioyoni mwenu, e, wao mnamwamini Mungu niamini na mimi, kwani katika ufamo wa Baba yangu kuna maskani nyingi. Mimi naenda kuwaandalia mahali. Nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa e, tunayo moja. Mimi nitaenda niwaandalie mahali, ili mimi nilipo nani mwepo hapo pia nataka kuwa pamoja naye, ndipo najua wakati mtoto huyu anapolia, kwa kuwa uzao mpya umekwisha umbika. Wakati maisha yote mengine yanapoharibika na, ya maisha yote yapatikanayo ya na mauti na kila kitu kimekwisha basi, itahitajika kitu fulani kunishtua na inahitaji mauti mauti hukupa wewe mshtuko wakati yanapokupiga ila tu hukuzaa mara ya pili katika ufalme mpya uko ng'ambo ya pili ambako hakuna maradhi huzuni hakuna uzee au chochote kile na tusaidie wawezaji rafiki wawezaji wakati wote ukataa kitu kama hicho Unapoona kwamba hakuna matumaini duniani nje ya e Yesu Kristo. Taa nyekundu zinamemetesha, mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara ambazo Biblia ilitabiri, wanawake wakikata nywele zao, wakivaa kaptura, taa nyekundu inawaka. Unaona, siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na huzuni. Rudini enyi mliotawanyika makwenu. Siku ya ukombozi inakaribia. Nyoyo ya wanadamu inazimia kwa hofu. Ukazitengeneze taa zenu na kusafishwe mweni macho yenu, ukombozi wenu umekaribia. Nampenda, nataka nanyi mpende yeye na, na, ye. Na wakati tunapoviinamisha vichwa vyetu kwa muda mfupi katika maombi mafupi, katika kufunga nyekundu zinamemekesha Selo inaonyesha huyo kwa Bwana kumekaribia. Yeye analizungumzia taifa, yeye anawazungumzia watu, anazungumza kwa ishara na maajabu, nasi tulichukua Sodoma na kuonyesha jinsi yule malaika alivyomjia Ibrahimu, ishara ambazo yeye alitenda kabla ya moto kushuka tunaona hayo yeye. Yeah, alisema katika siku za Lutu walijenga waliuza. Yaangalie mambo hayo siku hizi, na kama siku zenu, wanawake wakiwa urembo, wana wa Mungu wakianguka miili wanadam, budiwa, ya wanadamu ikiabudiwa kwa njia ya wanawake, na mambo haya yote yanayotukia ambayo tumeyazungumzia usiku wa leo ha, ina inamemetesha kuja kwa Bwana kuna karibia. Bado wewe ungali mfuasi wa kanisa, una hakika rafiki yangu? unajuaje utaishi usiku kucha? Angalia ndugu wewe, amesimama hapa asubuhi hii, mara akigeuka tu ili apeane mikono na mtu fulani, alianguka akapa papo hapo. Mungu aweza asiwe mwema hivyo kwako hata kukupa nafasi nyingine. Hujui ni dakika ipi ambapo huo moyo utapiga pigo lake la mwisho. Fikiria hilo. Kuja kwa Kristo kuna memetesha ishara zake. Angalia kama yale nimewaambieni usiku wa leo. Hayo yawezekana ya zasipendwe sana na watu mbali, ni ukweli hivyo alivyosema Mungu. Na tuko hapa, wanawake hawataki kukaa nyumbani hawataki kuwatunza jamaa zao. Umwajiri tu yaya, kisha wakatoka kwenda kwenye karamu mahali fulani, hatia za watoto. Mambo yote yanatukia, wanakata nywele zao, wanavaa kaptura, kujipodoa, wanazidi kuwa warembo. Wanaume, wana wa Mungu wanaanguka katika jambo hilo. Ni mtego wa kutumiwa na Shetani. Wana wa Mungu kuanguka katika jambo hilo, jinsi tu alivyosema Yesu, yabidi litokee. ye ya alisema lingekuwepo na hili hapa, ya alisema mambo haya yatukie hapo, ya kizazi hiki hakitapita na hiyo ni miaka arobaini hata yote haya yatakapotimizwa. Waza hilo bado ungali mfuasi wa kanisa, umetenda kosa, angalia na ukajachunguza maisha yako usiku wa leo. Enyi wanaume Enyi wanawake, ichunguzeni, angalieni makosa yenu wenyewe. Vipi katika hali uliyo na nayo hivi sasa, kama Kristo angekuwepo duniani akihubiri haya? Unasema, kama kama yeye angalikuwepo, kama ningelimsikia yeye akihubiri hayo, mimi, mimi ni ngelitubu. Kama ungelitubu, ili neno lake mwenyewe usiku wa leo utafanya hivyo sasa. Kama wewe huna Mungu na unajua so, unasema mimi ni mshiriki wa kanisa, nimenena kwa lugha mimi, mimi si. Sasa tunaweka hilo kando, jiangalie mwenyewe, yachunguza maisha yako vizuri kwa neno la Mungu. Je, wewe ni mtu ambaye angeondoka na kusema mimi sijali inachosema Bibilia ndio bwana, nadhani na na umekosea, si mimi ambaye nimekosea, iwapo kuna kosa lolote kuhusu hilo. Hilo ni neno, nawe haumjui Mungu bado, na una hakika kwamba kama Yesu angekuja saa hii kwamba ungekuwa tayari kwenda? Kwa nini uchezecheze na huku unaona mauti yako karibu sana, wakati unapoona mwisho huko karibu namna hiyo. Iwapo yupo yeyote hapa, huku vichwa vyenu vimeinamishwa, sasa, ungetaka kukumbukwa kwa maombi huku tukimalizia, hebu tafadhali inua mkono wako juu, kisha useme, ndugu, niombee. Mungu akubariki ndugu. Dada lo, kila mahali jengoni. Ndiyo basi, hebu tutoe hesabu kidogo. Sasa ninyi akina dada, sasa kwa uaminifu wote na tumaini, hebu nifikirieni jambo hili. Hivi kweli nimemtii Mungu? Sasa shauku yangu iko wapi? ba, ba, ba, ba- bado ningali natenda mambo haya na najisikia vizuri, najisikia mwenye furaha. Unajua makafiri hujisikia mwenye furaha vivyo hivyo. Je, unajua mlevi una furaha vivyo hivyo kwa pombe, jinsi ulivyo wewe kwa ulevi wa pombe. Na iwapo una furaha kwa nguvu ya jambo lolote ambalo ni kinyume cha neno la Mungu, ni ibilisi. Kama ukisema nimeridhika kanisani mwangu na unasikia neno la Mungu likihudhuriwa nawe, hutachukuana na hilo huta, umevuviwa na kitu kibaya, haidhuru uvuvio wako ni wa nini. Mimi nimewaona wakipiga makelele na kurukaruka na kupasa sauti kwa nguvu na na kila kitu na kunywa damu kwa fuvu la kichwa cha binadamu na kumwita Ibilisi. E, hilo ni sawa, mwenye furaha kama vile wewe ungepata kuwa ukafiri. Uonyesha saikolojia kama kitu kingine chochote. Mawazo ya bongoni mbali, ujuzi wa Kristo ni wamoyoni, ambao hubadilisha maumbile yote, humbadilisha mtu akawa kiumbe kipya. Fikiria jambo hilo kwa makini sana, jiangalie mwenyewe. Hebu hafiya kio kikiwa mbele yako Unajiangalia, je, mimi ni mwaminivu? Je, mimi ni mnyovu wa moyo? Hivi kweli moyoni mwangu ninamtumikia Bwana sema nalitumikia hilo. Angalieni mlendani, ninyi wanawake, mliona nywele zilizokatwa mnaovaa kaptura, ichunguzeni. Ninyi ambao mnafanya mambo haya, ichunguzeni enyi wanaume mnaowaruhusu wakezeni wafanye hivyo mkaseme, "Hivi mimi ni mwana wa Mungu? hivi mimi ni msodoma? Nyinyi wanawake semeni hivi, kweli mimi ni mwanamke wa kisasa, au mimi ni baadhi ya kitu kilichotangulia siku ya gharika ambacho Yesu alisema kikuwepo hapa katika siku za mwisho? Tena nifikirie sana, jichunguze wewe mwenyewe Unaona, utu wako wewe mwenyewe uonyesha ulivyo, na iwapo huko sawa hebu uwe mwaminifu ya kutosha ku kuwa mwaminifu. Sasa inua mkono wako Kristo. Simwinuli mkono wangu ndugu Branham au mtu mwingine, isipokuwa wewe. Mbali nimekosea Nisamehe, samehe kiburana mali ahidi kuniombea. Sasa nitainua mkono wangu juu niseme, Yesu ni rehemu, usiku wa leo niokoe kwa ajili ya Kristo, sitaki kupotea wai huu wote ulionipa wewe. Lingekuwa jambo la kutisha sana iwapo mimi, iwapo nitautupilia mbali tu ninapokuwa na nafasi hii ya dhamani usiku wa leo, kuona kweli kwa macho yangu mwenyewe kwamba tanye kundu zina memetesha kila upande huya kwa Bwana, hadi kwamba yeye angeonyesha ishara hizi, naye angewaponya wagonjwa, yeye angewafufua wavu, angewatoa pepo. Kungekuwa na kundi kundi, watu wachache tu, wachache tu, ambao ulimwengu ungewadi haki na kuwaita majina mabaya na kadhalika namna hiyo. Basi budi kutuita majina mabaya lazima waite kweli majina mabaya. Yesu alisema yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa Adamu atasamehewa, wakati yeye anatenda jambo lile lile unaloliona likitendwa. Akasema mbali yeye atakayenena juu ya Roho Mtakatifu ajapo kufanya jambo lile lile hata samehewa katika ulimwengu huu. Unaona, inawabidi wafanye hivyo. Lazima kuwe na ujumbe kama huo, kuwafanya watu wa udiaki kuonyesha haki ya Mungu juu ya ulimwengu wote, na kuharibu, wakati kuna rehema, na mtu fulani akisimama katika pengo, Yesu Kristo na mlango ulio wazi usiku wa leo hivi. Wewe utampokea, rafiki yangu? Sasa kawaida ni kuja madhabahuni, hilo ni sawa, sina neno didi yake, bali maandiko haya yalisema wote walioamini walibatizwa. Salimisha wai wako kwa Yesu Kristo, papo hapo unapoketi, papo hapo ambapo yeye alinena nawe, ulipoinua mkono wako. Mungu yeye yule ambaye angeweza kumwita mtu huyu afuke akiwa amelala amekufa hapa mbele yangu asubuhi hii, wadhibitisheni kwamba ninawaambia kweli. Nani awezaye kufua wafu ila Mungu? Hiyo ni kweli. Kwa hiyo si ye mchungaji wa wako mdogo aliyechoka hapa, ni Kristo ambaye anakupenda naye anakwambia wewe, usiku wa leo umesikia kweli, umekwishaona kweli. Hiyo inatoka katika neno langu. Umeliona neno langu likifufua wafu, umeliona neno langu likitabiri mambo haya, umeliona likitukia sawasawa kabisa katika miaka yote hii bila kushindwa hata mara moja. Sasa utafanya nini na Yesu wakati kimlimli chekundu kinamemetesha? Kwa nini usifanye jambo hili, ukitupa chini hicho kipaketi chako cha njugu karanga za kilimwengu? Kwa nini usitupe chini hilo gazeti la hadithi ya kweli na huo upuzi wa kale ambamo unaobururia nafsi yako kila siku. Kwa nini usisikumii hiyo televisheni pembeni na kuipindua iwapo inakuzuia kwenda kanisani? Kwa nini usiweke kando kila mzigo uzingao kwa upesi? Kwa nini usimwinulie Kristo moyo wako ukaseme, Kristo, usiku wa leo nimeacha yote, ninajitayarisha na kuona wewe ukija, ninachukua mzigo wangu, Biblia ya Mungu ambayo imejaa uzima wa milele na tangu sasa nitaishi kwa hili. Je, utafanya hivyo? Tunapoomba Baba yetu wa mbinguni, sitaki kuwa mjeuri kwa hali yoyote, Bwana, mbali ujumbe huu umeelekezwa kwenye wakati huu, si kwa uh, watu binafsi, si kwa mtu yeyote mbali umeelekezwa kwenye wakati huu. Ndio wakati inaonekana kwamba Roho Mtakatifu ananihimiza kurekodi huu kwenye ukanda kwa maana mara nyingi mara nyingi humu ni barani tumeonyesha siku za Lutu, siku za Sodoma, siku zile ambazo Yesu alinena habari zake, ishara za wakati huu, kuja kwa Bwana katika njia nyingi, na alafu baada ya yote yale niliyozungumza kwa ukali sana dhidi ya wanawake wa siku hizi na nji nzima ndipo Baba lifikiri Roho Mtakatifu ndiye aliye nena nami kwamba ningewaelezea watu kwa nini nimetenda jambo hili. Ni kwa sababu neno lako hilo otiwa pumzi limechungua sana moyo wangu, hata sikuweza kujizuia kamwe. Yapata karibu mikono hamsini au sabini na mitano huu mjengoni iliinuliwa Baba kutokana na neno la Bwana linalo kata kata, na ambalo halikunenwa vizuri, lakini limewafikisha kwenye mshtuko, kuwaacha wajue kwamba filimbi inalia, watakatifu wanakusanyika wote pamoja, mataifa yanavunjika vipande vipande, ishara za kule kuja, vimulimuli vyekundu vinamemetesha nasi, tunaona kwa vitendo kile usiku wa leo, vimeelekezewa wanawake wetu wa siku hizi kwamba hivyo ndivyo Biblia ilisema wangekuwa, na hawa hapa basi. Sauti ya hiyo siku hizo isiyokosea imetuonya kuangalia siku za Nuu na kuzilinganisha na siku ambazo tunaishi, ndipo tukiyaona mambo Aya, kitukia, wanawake, waki, waki, wachukua. Haya yakitukia wanawake wakiwa warembo na wana wa Mungu wakiwachukua, na jinsi mambo haya yatakavyokuwa, basi tunajua kwamba kizazi kile kitakuona kuja kwa Bwana, basi tunajua kimulimuli kinachomemetesha kuja kwake kumekaribia. Naomba Baba wa mbinguni kwamba wewe utambariki kila mmoja ambaye ameinua mkono wake, inatoa tu hii sala nyovu inayotoka moyoni, na inajua wewe utanisikia ikiwa wewe ulikuwa mwema hivyo kwa ndugu wei, asubuhi hii, kuruhusu sala ndogo nyovu kufanya moyo ule uanze kupiga tena ya pendo la kweli kwa ndugu ambaye alianguka kwenye paja la mkewe kiwiliwili baridi ambacho kimekufa. Bwana, jalia watu wa juu usiku wa leo ya eh, kwamba kufa katika dhambi na makosa ni hatari sana kuliko kufa kifo cha mwili, kwani hakuna mtu anayeweza kukuzuia wakati yule, kama ukipita upande wa pili wa pazia katika dhambi na makosa. Tujalie usiku wa leo Bwana kwamba kila mtu aliyeinua mkono wake natoa sala hii katika jina la Bwana Yesu, mabadiliko makubwa maishani mwao, kwamba kutakuwa na kusudi kama hiyo mioyoni mwao, kusudi hiyo mioyoni mwao, kwamba hawatatenda dhambi tena dhidi ya Mungu, kwamba watasimama tangu hivi sasa juu ya neno la Mungu la milele lililobarikiwa, na walishwe kwa Roho Mtakatifu, awaongoze katika njia za maisha siku baada ya siku, wakisafiri kuanzia sasa hivi na kuendelea. Sasa, Baba wa mbinguni, inawezekana nisiwaone tena, pengine sitaweza kupeana mikono nao kiwiliwili katika dunia hii, ingawa ningalipenda kufanya hivyo. Bali Bwana Mungu, naomba kwamba sala hii ijibiwe. Nawe ulisema katika neno lako, yeye ambaye atalisikia neno langu na atamwamini yeye aliyenipeleka mimi ina uzima wa milele wala hata ingia hukumuni bali amepita toka mautini kuingia uzimani. Katika njia yangu ya unyenyekevu ya kuleta ukweli wa Mungu usiku wa leo wengi wamelisikia neno sasa wewe uliahidi kwamba ungewaokoa nao hawatapotea, kwamba hakuna mtu angeweza kuwapokonya katika mkono wako, ya kwamba wewe ungewavuvua siku za mwisho, hakuna hata unywele mmoja wa nywele za vichwa vyao ungepotea. Wewe uliahidi jambo hilo. Sasa kama sala, kama mtumishi Bwana na kama ndugu kwa kwao na naomba sala hii na kuwaweka mikononi mwa Mungu kwamba hatapatwa na dara hata moja, na shetani hata hatawapokonywa katika mkono wa Mungu. Wao ni wako, ni tuzo, nami natumaini kwamba wewe utawapa maisha marefu, na kama ikiwezekana, wape kuona kuja kwa Bwana Yesu, nao waende toka hapo usiku wa leo wakafanyike wawaletao watu kuambia wengine kuwaleta kwenye ujuzi wa wokovu wa Kristo, tujalie jambo hilo. Yote yamo mikononi mwako Baba, katika jina la Yesu Kristo. Na wakati vichwa vyetu vimeinamishwa kidogo, sijui iwapo mtu kama huyo yupo sasa, ambaye anasikia kwamba wakati tulipokuwa katika maombi kwamba kwamba kitu fulani kisicho cha kawaida kimetukia moyoni mwake, na unajisikia kwamba tangu sasa kwamba utaishi maisha ya kujitolea kwa Kristo, na unaona kuja kwa Bwana kumekaribia, unaamini yale niliyohubiri ni kweli, kuhusu hiki kimlimli chekundu, kuhusu jinsi mambo yalivyo na, na unafahamu kwamba ni neno la Bwana, maana ni Kristo, na unaamini tangu siku ya leo utaishi maisha mema na yaliyo karibu na Kristo, kwa sababu ya sala ambayo uliomba usiku wa leo na ungamo ulilofanya. Na tucho chako kikiwa kimeinamishwa, hebu inua tu mkono wako useme, naamini tangu siku huu nitaishi maisha tofauti. Mungu akubariki. Hilo ni nzuri, hilo kweli ni nzuri sana. Naamini kusema karibu kila mmoja, labda ambaye aliinua mkono wake muda mfupi uliopita ameinua uh, mkono wake tena kwamba amelikubali jambo hilo. Sasa kama hujabatizwa katika jina la Yesu Kristo upate ondoleo la dhambi zako, kumbuka hakuna jina jingine chini ya mbingu lililopewa wanadamu likupasalo kuokolewa isipokuwa jina la Yesu Kristo. Kumbuka kuna bibi harusi mmoja tu, bibi harusi wa Kristo, na huyo amelichukua jina lake. Sasa na kama hujabatizwa kamwe kwa kuzamishwa majini katika jina la Yesu Kristo, hebu mimi kama mtumishi wake iwapo, e Mungu amewathibitishia kwa ishara na maajabu na kwa neno lake kwamba ninasema kweli, ninawaamuru kama Mtakatifu Paulo alivyofanya katika Matendo kumi na tisa, ambaye alikutana na kundi la Wabatisti walikuwa wamebatizwa na Yohana Mbatizaji, akasema: Je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Wakasema tunajua kama kuna roho Mtakatifu. Akasema basi, mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema tumekwisha batizwa tayari na Yohana mbatizaji huko katika Jordani. Mtu yule yule aliyembatiza Yesu Kristo. Huo ungekuwa ubatizo mzuri sana, lakini Paulo alisema haufai kitu. Sasa akawaamuru, itawapasa kubatizwa tena katika jina la yesu kristo matendo 19:5 ndipo paulo akasema kama malaika akija kutoka mbinguni na kuhubiri injili yoyote isipokuwa hii ambayo nimewahubiri na alaniwe. Wagalatia, kwanza na kisha akarudia tena hilo akasema kama nilivyotangulia kusema hivyo anasema tena ijapokuwa malaika sembuse mudumu askofu papa au chochote kile, kama malaika akishuka kutoka mbinguni, ke- kerubi kutoka mbinguni na kuwahubiri injili nyingine isipokuwa hiyo, na alaniwe. Basi na waamuru iwapo hamjabatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakati maji yako kwenye kidimbwi na mavazi yamengojea, njoni mukabatizwe mkiliitia jina la Bwana nani, mtapokea kipaa cha Roho Mtakatifu, kwa maana hadi ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa watu wote walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wa mji. Baba yetu wa mbinguni, sasa jambo hilo liko mikononi mwako. Kumshawishi mtu ninajaribu mbali, kumfanya mtu siwezi, na wewe utendi dhidi ya mapenzi ya mwanadamu kwa sababu, kama mwanamume au mwanamke amechaguliwa tangu asili kwa ajili ya uzima wa milele, wakati nuru ya Mungu inapomemetesha juu ya mbegu ile, itapata uzima. Na kama kuna uzima miongoni mwetu usiku wa leo, Baba, ambao wewe uliumemeteshea nuru yako na wameona kweli, hebu na waende kwa unyenyekevu na kwa furaha kwenye kidimbwi wakabatizwa katika jina la mwanao mpendwa Yesu Kristo, ambapo tunajua kwamba kila mtu katika maandiko ilimbidi kubatizwa na kubatizwa tena. Wale ambao hawakubatizwa katika jina la Yesu Kristo, ili wabidi wabatizwe tena. Na yule mtume maarufu ambaye alikuwa anafungua za ufalme alisema kwenye siku ya Pentekoste, tubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu, ili dhambi zenu zipate kuondolewa, ndipo ahadi ya Roho Mtakatifu ni kwa ajili yenu, yaliye kwamba inatimizwa usiku wa leo kwa utimilivu wote. Baba, na watoa kwako. Sasa chukua maneno haya machache na mawazo ya moyo wangu, na yapate kibali machoni pako, ewe Bwana. Yatiye nanga kwa watoto wako, yawape uzima wa milele. Waokoe wote wale ambao ni wakuokolewa na waponyo walio wagonjwa. Hebu neema ya Mungu ikaya juu ya kila mmoja wao, wakati tunapowatoa wa kwako kwa kwa sasa, katika jina la Yesu. Sasa huku vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa, nitamwomba dada yetu ambaye anacheza piano aje hapa kwa dakika moja, kama dakika tano zaidi, na kama yupo yeyote ambaye anataka kubatizwa sasa, ambaye ametubu nakuamini ama unaamini kwamba Yesu Kristo ni mwana wa Mungu, na unaamini jambo hilo hilo kwa moyo wako wote, sio tu msimuko tu mbali, unaliamini na uko tayari kuungana kwamba umekosea na utegemei usahibu wako mwenyewe, bali juu ya yale yeye ametenda, na uko tayari kuja huku mbele kuchukua jina lake katika ubatizo wa maji upate kuwa kiungo cha ule mwili kwa Roho Mtakatifu. Basi, chumba cha wanawake kiko kwenye mkono wangu wa kuume na chumba cha wanaume kiko katika mkono wangu wa kushoto, na majoho na kadhalika tayari huku. Tumeinamisha vichwa vyetu, wakati dada yetu anacheza piano. Nasikia Mokozi akiita iwapo kiongozi wa nyimbo atatupa neno ndogo la huo, na vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa. Sasa ibada iko mikononi mwa Mungu Mwenyezi. Sasa kwa yeyote anayetaka kubatizwa, anayetaka kwenda kwenye vyumba vya maombi kuomba dua kwa ajili ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, kuna wakufunzi hapa watakuwa tayari kuwafunza au kufanya kitu chochote, na maneno hayo yasianguke bure, bali na yatimize yale ambayo Yalikusudiwa. Vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa, hebu na tuombe sasa. na na akuongozako yeye, mvuate je? Ungeweza kumsikia yeye akiita alipomfufua wa mtu aliyekuwa amekufa asubuhi hii yeah? Je, ungeweza kumsikia yeye akiita unaposikia neno lake likimemetesha nuru yake, wakati wa mwisho, unakubali kumfuata kote? Sema wote waliwaamini, walibatizwa Roho Mtakatifu. Ikiwa mtu fulani atafuatana na wanawake upande huu kwa ajili ya kutafuta Roho Mtakatifu, ingieni katika chumba cha mkono wa kulia. Baadhi ya ninyi dada, mliofunzwa na Bwana Je, okay. Unaweza kwa uaminifu kusema kwamba aniongo zako nitamfuata. Je, utatenda jambo hilo vipi? Kuhusu sauti ile ndogo inayozungumza nawe, utaenda utaenda ambako yeye anakuongoza. Angalia ile taa nyekundu, unaona ile taa ikimetesha yake miyoni mwako. Je, utakuja sasa? Huu ni mwaliko wako. Unduka kama likitukia, kabla hatujakusanyika pamoja tena, umekwisha onywa. Tafadhali, baadhi ya ndugu kwa ajili ya mafundisho waingie kwenye chumba hiki hapa kwenye mkono wangu wa kushoto, ndugu wakijitayarisha kwa ajili ya ubatizo. Baadhi ya ndugu wahudumu hapa Joni, tusaidie, ingieni chumbani pamoja nao. Kweli una unamaanisha jambo hilo. Sasa ngojeni kidogo. Sasa kama hujabatizwa majini Jesus, kwa kusamishwa katika jina la Bwana Yesu Kristo kwa vyote tu, Baba Mwana Roho Mtakatifu hajawahi kuwa na mtu Kamwe katika Biblia nzima, hata mtu mmoja aliyewahi kubatizwa katika Biblia katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu katika cheo hicho. Hakuna mtu aliyewahi kubatizwa kanisani katika historia, kwa miaka ya kwanza mia tatu upande huu, kila mmoja alibatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo mpaka kwenye baraza la Nikea huko Nikea Arumi ambako kanisa la Kikatoliki la Kirumi, ili ilipounda madhehebu, ndipo akaweka badala yake vyeo vya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Kama kuna mwana historia mujumu ntu yeyote hewani kwenye kanda ambaye anaweza kutoa andiko moja au chembe moja ya historia ambapo mtu yeyote amewahi kubatizwa kwa njia yoyote isipokuwa katika jina la Yesu Kristo, hadi kanisa Katoliki la Kirumi hapo Nikea, Rumi, unawajibika kuniletea kisa hicho nami itaomba radhi. Hakuna kitu kama hicho. La, na kila mtu aliyebatizwa kwa kuzamishwa majini ambaye hakubatizwa katika jina la Yesu Kristo, aliamriwa kabla ya kuweza kuingia utukufuni, kurudi akabatizwe tena. Sasa ni juu yako. Hakuna andiko katika Biblia ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa akitumia jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu kama watu wanavyobatiza leo. Ni Katoliki, kanuni ya imani ya Katoliki ya Kirumi ambayo ilipokezanwa kupitia Martin Luther na John Wesley ikaendelezwa mbele na Biblia in, bashiri ingekuwa namna hiyo itaish, itaishia katika siku za mwisho na mlango ungefunguliwa kama tulivyopitia hivi majuzi katika nyakati za kanisa, kuliona jambo hilo juu yako. Mimi ni mjumbe tu wa ujumbe huu. Mara nyingine tena, hebu na tuamini. Milango iko wazi, sehemu ya kubatizia imejaa na hakuna sababu, na mavazi tayari na tutakuwa tayari kubatiza mnamo dakika chache zijazo, iwapo upo hapa na hujabatizwa mara nyingine tena, hebu na tuimbe nawe njoo. Je, utakuja timiliza? Unasema nakusudia kufanya jambo hilo siku moja, ndugu Branham. Hiyo siku moja huenda ikakufikia kama ilivyofanya kwa ndugu, wewe asubuhi ya leo, lakini labda pasipo kufuatiwa na neema kama ilivyotendeka. Naweza kuondoka dakika yoyote aidha. Wewe ni kijana, kama utamaliza usiku huu ukali hai uta iwapo hey, una umri wa miaka sabini, utaishi kuliko wengi wenye umri wa miaka thelathini. Maelfu yao watakufa usiku huu. Hiyo ni kweli. Wewe ujui utaondoka lini. Uwe na hakika. Usibahatishe jambo hilo. Hebu kumbuka, unaweza kubahatisha kazi yako au kubahatisha jambo hili mbali, usibahatishe juu ya jambo hilo. Kumbuka, sauti yangu itakuwa ya shahidi kwenye kanda ya sumaku ya Mungu katika siku ya hukumu dhidi yake, bali sasa afikiria jambo hilo, tunapoimba tena huku vichwa vyetu vimeinamishwa.